75 Các câu trả lời

งดของดิบของดอง​ ของที่มีคาเฟอีนสูง​ คอเลสเตอรอล​สูง​ ลดอาหารรสจัด​ ทานนมวัวสลับกับนมถั่วเหลือง​ พักผ่อนมากๆ​ อารมณ์​ดี​ ห้ามเครียด​ ถ้ามีเลือดออกขณะตั้งครรภ์​ไม่ว่าจะกี่เดือนแต่ถ้ามีเลือดออกคือผิดปกติรีบไปโรงพยาบาลนะคะ​ไม่ต้องมัวรอถาม​ สู้ๆนะคะยินดีด้วยค่ะ

VIP Member

คุณแม่รีบไปหาหมอ ฝากครรภ์ก่อนเลยคะ จะได้ยาบำรุงมาทานไวๆ และขอคำแนะนำจากคุณหมอได้ ว่าต่อไปต้องปฏิบัติตัวยังไงบ้าง แล้วหลังจากนั้นคุณแม่ก็ค่อยๆ อ่าน ค่อยๆ ศึกษาด้วยตัวเองเดี๊ยวก็ชำนาญคะ

แม่ไปหาหมอที่รพ.หรือคลินิกได้เลยนะคะ หมอจะได้จ่ายยาบำรุงให้แม่ และทำการฝากครรภ์ ซาวด์ดูน้อง ที่สำคัญแม่ต้องดูแลตัวเองด้วยนะคะ ดีใจด้วยนะคะ ขอให้แข็งแรงทั้งแม่และลูกค่ะ ♥️

ทานของบำรุงค่ะ จริงๆแล้วทานได้ทุกอย่างเว้นของค้างคืน ของหมักดองของทอดก็ควรงด ทานผัก ผลไม้แล้วก็แกงต่างๆให้ครบ5 หมู่ก็โอเคแล้วค่ะ ทำอารมณ์ให้แจ่มใสค่ะ

สู้ๆนะคะ ไปฝากครรภ์เลยนะคะ ขอให้แข็งแรงทั้งแม่และลูกน๊า ทุกอย่างต้องผ่านไปได้ด้วยดี 😊 ไม่ต้องกังวลนะคะ ปรึกษาคุณหมอเลยค่ะ

VIP Member

ยินดีด้วยนะคะ ตอนแรกก็ไม่รู้วิธีปฏิบัติตัว การทานอาหาร ก็ค่อยๆเรียนรู้ค่ะ ทุกวันนี้ยังรู้ไม่หมดเลย

ฝากครรภค่ะ หมอจะให้โฟลิคมาทาน แล้วแม่ก็ทานอาหารมีประโยชนครบ 5 หมู่ งดแอลกอฮอล์ กาแฟจ้า

ยินดีด้วยนะคะ ทานแต่ของที่มีประโยชน์ ในแอบมีบอกค่ะแม่ว่าอะไรทานได้หรือไม่ได้

ไปฝากครรภ์ค่ะคุณแม่แล้วจะรู้อะไรควรอะไรไม่ควรหาหมอดีที่สุดยินดีด้วยค่ะ

ถ้ายังไม่ได้ไปฝากครรภ์ หาโฟลิคทานก่อนเลยค่ะ ตามร้านขายยาทั่วไปค่ะ

Câu hỏi liên quan