3 Các câu trả lời

VIP Member

แรกๆเป็นเหมือนกัน เนื่องด้วยให้ลูกกินไม่เกลี้ยงเต้า ถ้าไม่อยากเจ็บคัดเต้าแม่ควรจะปั้มให้เกลี้ยงเต้าถ้านมคัดมากๆจะกายเป็นก้อนๆแล้วเจ็บทรมานบ้านนี้ผ่านมาแล้วค่ะ ระหว่างปั้มก็นวดไปด้วยจนกว่าจะหายเป็นก้อนพอปั้มเกลี้ยงบอกเลยโล่งมาก ทำบ่อยๆอย่าปล่อยให้คัดนานไม่งั้นเต้าอักเสบจะเรื่องใหญ่นะคะ

ประคบร้อน ให้ลูกดูดหรือให้แฟนช่วยดูดออกก่อน บีบมือเพื่อระบายน้ำนมค่ะ

ก็เห็นให้แฟนช่วยดูดคิดว่ากิน😆โรงบาลที่เราคลอดเค้าไม่ได้แนะนำให้แฟนช่วยดูดเลยสงสัย เฉยๆ

ผ้าชุปน้ำอุ่นประคบ

Câu hỏi liên quan