10 Các câu trả lời

แต่ของเรา39+5วิคปากมดลูกเปิด1ซ.มเหมือนกันแต่หมอหั้ยกลับบ้านก่อนค่ะแต่มั้ยมีอาการปวดท้องหรือมีลูกเลือดนะค่ะ ก้องง..เหมือนกันค่ะ

แล้วแต่คนค่ะ ส่วนใหญ่เห็นบอกจะเปิดชั่วโมงละเซน แต่ของเราเปิด1.5เซน ตั้งแต่วีคที่35 ตอนนี้ก็ยังไม่คลอดค่ะ คุณหมอยังไม่ให้คลอด

ถ้าน้ำเดินนั้นแหละค่ะคือใกล้จะคลอดแล้วจริงๆ แต่ตอนเรามูกเลือดไหลมดลูกเปิด2เซนอีก2วันค่ะ แล้วแต่บางคนค่ะแม่

ไม่ต้องห่วงค่ะแพทย์จะประเมินอาการได้ว่าต้องเร่งคลอดหรือให้กลับบ้านก่อน

นอนโรงพยาบาล2คืนละค่ะปากมดลูกเปิดเท่าเดิมแต่ความเจ็บปวดเพิ่มมากขึ้น

VIP Member

ถ้าไม่เพิ่มอาจจะได้ยาเร่งคลอด ถ้าได้ยาเร่งคลอด ก็คลอดภายในวันนั้นเลยค่ะ

ของเค้ามานอนรพ.6โมงเย็นเปิด1เซนถึง4โมงเย็นของอีกวันก็ยังไม่เปิดเพิ่ม เจอยาเร่งเลย 5โมงคลอด

เราก่เป็นค่ะปากมดลูกเปิดแล้ว1เซตได้3/4วันแร้วหมอไห้กับบ้าน งงใจมาก

ปวดมากมั้ยคะ สู้ๆนะ อดทนๆๆ ใกล้ได้เจอกันแล้ว

ทำท่าผีเสื้อ​เลยคะ ช่วยเร่งขยาย​ปาก​มดลูก​

น่าจะแล้วแต่คนค่ะเปิดเพิ่มเร็วหรือช้า

แล้วแต่แพทย์กับคุณแม่นะ

Câu hỏi liên quan