40 Các câu trả lời

VIP Member

บ้านนี่กำลังเผชิญปัญหานี้เลยจ้า ท้องแรกไม่เจ็บปวดอะไรเลยเจ็บคลอดอย่างเดียวมาท้องสองเป็นทุกอย่างเลยแม่ตอนนี้37+5 พลิกตัว ลุกนั่ง หรือล้มตัวนอน ทรมานสุดๆไปเลย บ้านนี้รอเจ็บจริงอย่างเดียวจ้า 😅

เหมือนกันท้องมาเป็นท้องสองนี้เละทรมานมาก

ถ้าเวลาฉี่รู้สึกหน่วงมากๆเหมือนคนจะฉี่ไม่สุด ให้ไปหาหมอนะค่ะ เคยมี ประสบการณ์ แบบนี้ พอไปหาหมอ หมอให้ นอน ร.พ เลยค่ะเพราะปากมดลูกเริ่มเปิด3-4เซน

37+2 เหมือนกันค่ะ เจ็บตรงหัวหน่าว เจ็บหว่างขา ท้องแข็งบ่อย บางทีปวดฉี่จี๊ดดดตรงจิ๊มิ๊เลย ไปนั่งฉี่ก็ออกทีละน้อย ฉี่บ่อย เจ็บจี้ดๆจิ้มิ้บ่อยค่ะ

VIP Member

เข้าไปฟังดูนะค่ะบ้านนี้ก็เป็นตั้งแต่5เดือนตอนนี้7เดือนแล้วเจ็บมากกว่าเดิมแทบตลอดเวลาเลยยิ่งท้องใหญ่ยิ่งเจ็บมากขึ้น

คุณหมอบอกเป็นเพราะหัวน้องเริ่มต่ำลงเข้าสู่อุ้งเชิงกราน จะเจ็บหน่วงๆตรงอวัยวะเพศ ปวดฉี่บ่อยๆค่ะ ปกติ

อายุครรภ์เท่ากันเลยคะ น่าจะเป็นอาการเจ็บเตือน บ้านนี้ก็เป็นบ่อย เจ็บจี๊ดๆแล้วก็หาย

เป็นเหมือนกันค่ะ ยิ่งท้องแก่ยิ่งเจ็บปวดตอนนี้38 วิคแล้ว คุณหมอบอกปกติค่ะ บางคนจิบวม

34วีค เริ่มเจ็บเวลาเดินค่ะ เริ่มแยกไม่ออกปวดฉี่หรือปวดอะไร เข้าห้องน้ำอย่างเดียว 555555

VIP Member

เราปวดมาตลอดจร้ายิ่งช่วงนี้35+5​ ต้องเอามือช่วยจับไว้เลยจ๊เวลาจะขยับตัว

เจ็บเหมือนกันจ้า

ตอนนี้เรา 31w แต่รู้สึกเจ็บมากเลยค่ะ ไม่รู้ผิดปกติหรือเปล่า?

Câu hỏi liên quan