32 Các câu trả lời

ฝากท้องให้ไว ทานยาบำรุง ทานอาหารที่มีประโยชน์ ไม่เครียด และอายุครรภ์ประมาน19-22 ไปตรวจความปกติของทารกค่ะ คุณหมอจะนับอวัยวะทุกส่วนของร่างกายให้ค่ะ ยกเว้นพวกรูจะดูไม่ได้ค่ะ พอเราไปตรวจก็สบายใจเยอะเลยค่ะ

เราเป็นคะ กลัวเรื่อง toxoplasmosis บ้านเราเลี้ยงแมวเหนื่อยมากคะ ซาวที่ไรหมอก็ไม่บอกว่ายังไง นี้33วีคแล้วหมอคลีนิคไม่เคยซาวสมองลูกให้เห็นเลยคะ คลีนิคที่อื่นดีจัง ของเรามันมัให้เลือกน้อยแถมที่นี้คนเยอะมาก😂

เราก็กังวลมากๆ เลยค่ะเพราะกรรมพันธุ์เรามีคนเป็นค่ะเป็นยายของเราเอง เเต่เราฝากที่ รพ.รัฐอ่ะค่ะเขาไม่ได้ซาวดูใบหน้าให้หรือยังไงก้ไม่รุ้เหมือนกัน สงสัยคงต้องไปหาคลินิคซาวด์เองล่ะคะเพราะกังวลมากๆ

กินผักใบเขียวตั้งแต่อายุครรภ์1-3เดือนแรกเพราะช่วงนี้สำคัญอวัยวะกำลังก่อตัวเพราะในผักใบเขียวมีโฟลิคสูง และรีบไปฝากท้องเมื่อรู้ว่าท้องหมอจะได้ให้โฟลิคมากินตั้งแต่แรกๆ

เป็นค่ะกังวลทุกวันสวดมนต์ภาวนาขอพรทุกวัน และพยายามกินแต่อาหารที่มีประโยชน์ใครว่าอันไหนดีอันไหนช่วยเรื่องอะไรบำรุงส่วนไหบ้างก้อสรรหามากินหมดแม้ไม่ชอบก้อฝืนกิน

ตอนแรกกังวลคะ พอเจาะเลือดตรวจก็โล่งใจไม่กังวลคะ 😊 แม่ไม่ต้องคิดมากคะ อย่าเครียด แม่ต้องอารมณ์ดี ร่าเริงทานให้อิ่มมีประโยชน์แค่นี้น้องก็สมบูรณ์แข็งแรงคะแม่😍

เราหมอซาวนด์ให้ทุกเดือนดูให้ละเอียดมาก อธิบายดีมาก ๆ เลยไม่ค่อยกังวลอะไรเลยค่ะ ถ้าฝากรัฐแล้วเขาไม่ค่อยซาวนด์ให้ ไปซาวนด์คลินิดแยกได้นะคะ

เป็นเหมือนกันค่ะ กังวลตลอด ว่าทำไมท้องไม่กลมท้องไม่สวยเหมือนคนท้องทั่วไป ท้องเหมือนคนอ้วนบางทีก้เคยคิดนะคะว่าไม่ท้องหรอก

ไม่กังวลเลยค่ะ เพราะตรวจNipt test ตอน10w ปกติทุกอย่าง +กับอัลตราซาวน์3มิติช่วง24-28w รูปร่างภายนอกและอวัยวะสำคัญทั่วไปภายในปกติทุกอย่างค่ะ

เราฝากเอกชนค่ะ แต่ตรวจNipt test ที่labนอกค่ะ เพราะราคาถูกกว่าตรวจในรพ.เยอะเลย

อย่าไปกังวลค่ะยิ่งเรากังวลมันจะส่งผลถึงเด็กในท้องนะ ทำตัวตามสบายกินอาหารที่เราชอบกินยาที่หมอให้มาให้ครบเราก็ท้องแรกคะ

Câu hỏi liên quan