4 Các câu trả lời

ถ้าน้องน้ำหนักตามเกณฑ์และคุณหมอไม่แจ้งว่ามีอะไรผิดปกติก็ไม่เป็นไรค่ะแม่ ดีซะอีกหลังคลอดจะได้ไม่มีน้ำหนักค้างเยอะ ยิ่งช่วงใกล้คลอดน้ำหนักจะคงที่หรือแม่ ๆ บางคนก็น้ำหนักลดลงเพราะน้ำค่ำจะน้อยลงเป็นเรื่องปกติค่ะแม่ ☺️

น้องโตตามเกณฑ์ก็โอเคแล้วแม่ บ้านนี้ช่วงแรกน้ำหนักขึ้นเดือนละโล สองโล พอคุมอาหารเพราะเสี่ยงเบาหวาน น่ำหนักไม่ขึ้นเลย แต่น้ำหนักน้องขึ้นตามเกณฑ์ค่ะ

บ้านนี้30wขึ้นมาแค่2โลเองค่ะ ถ้านน.น้องตามเกณฑ์ ก็ไม่ต้องกังวลน่ะค่ะแม่

บ้านนี้ขึ้นมา 16 โลคะ จาก44 สู่ 60 โล

บ้านนี้ไม่ขึ้นเลยค่ะ แต่น้องโตตามเกณนะคะ

Câu hỏi liên quan