7 Các câu trả lời

ยาคุมแบบฉีดบางชนิด มีผลข้างเคียงทำให้ประจำเดือนน้อยลง และขาดหายไปได้ ลองเช็คชนิดของยาที่ใช้กับคุณหมอดูนะคะ ถ้าไม่แน่ใจไปตรวจเลยค่ะ

ค่ะขอบคุณค่ะ

VIP Member

ปกติค่ะถ้าฉีดยาคุมแล้วประจำเดือนไม่มา หรือบางคืนฉีดไม่ถูกก็จะมากระปิปกระปอย แล้วแต่คนค่ะ

ใช่ค่ะ ส่วนมากฉีดยาคุมจะคุมได้3เดือนค่ะ ส่วนมากจะไม่มีประจำเดือนมา ตลอดเวลาที่ฉีดค่ะ แต่ต้องไปฉีดตามหมอนัดนะค่ะ

บางคนฉีดยาคุมไม่มีประเดือนมาเลย บางคนกะกะปริดกะปรอยค่ะ

ค่ะ

บ้านนี้มาแบบกระปริบกระปรอยค่ะ

ปกติ

VIP Member

ปกติ

ฉีดแล้วประจำเดือนจะไม่มาค่ะ แม่บ้านนี้ฉีดบ่อย หลายปี (รู้สึก สบายมากเลยไม่มีประจำเดือน ตอนฉีดยาคุม ) พอจะปล่อยให้ท้อง กว่าจะมีนาน น่ะคะ ต้องฉีด กับสลับ กินยาคุ้ม ให้ประจำเดือนมาบ้าง

พอดีแม่ก็ฉีดมาหลายปีค่ะแล้วก็หยุดมา5-6เดือนกลับมาฉีดเข็มนึงแล้วประจำเดือนก็ไม่มาเลยค่ะ4เดือนแล้วค่ะ

Câu hỏi liên quan