8 Các câu trả lời

บ้านนี้เพิ่งตรวจเจอวันอังคารคะ เศร้ามากเลย เพราะกำลังจะผ่าคลอดวันที่ 30 พย นี้แล้ว เลยต้องเลื่อนคลอดเลย ตอนนี้หมอให้กักตัวที่บ้าน อาการเรามีแค่ระคายกับไอมีเสมหะ หมอให้ซื้อยามาทานเอง ตอนนี้ทานแต่ไบโซลวอนกับพ่นคอ ต้มน้ำขิงดื่ม

ของบ้านนี้คุณหมอจะส่งชื่อยาให้ไปซื้อที่ร้านขายยาเองคะ

ต้องไปหาหมอนะค่ะ อย่าซื้อยาทานเอง ยาที่หมอให้จะตามอาการของแต่ละคนค่ะ ระบุว่าตั้งครรภ์

ขอบคุณค่ะแม่🥰🙏🏻

แนะนำหาหมอค่ะ คนท้อง จะกินยาอะไรต้องระวัง บ้านนี้พึ่งหายได้อาทิตย์หนึ่งแล้วค่ะ

ขอบคุณมากๆค่ะแม่🥰🙏🏻

เราค่ะติดโควิดตอน 1 เดือนไม่ได้ไปหาหมอ แต่ได้ยาจากคลีนิคมา ได้ CPM ยาแก้ไอค่ะ

เพิ่งกลับจากรพ. เลยค่ะ 33+1 เหมือนกัน อยู่ใกล้คุณหมออุ่นใจกว่าค่ะ

ยาแก้ไอกับลดน้ำมูกค่ะ โชคดีตรงที่ไม่มีไข้ค่ะ

ติดอยู่ค่ะ อายุครรภ์ 35+2 แต่ไปหาหมอค่ะ หมอจัดยามาให้กินค่ะ

ขอบคุณค่ะแม่🥰🙏🏻🙏🏻

VIP Member

อายุครรภ์คุณเเม่เยอะ ควรไปหาหมอดีกว่าค่ะ

เย็นนี้ไปเลยล้ะกันเนาะแม่🥰🙏🏻🙏🏻

ควรไปหาหมอนะคะแม่

เย็นนี้จะซิ่งไปเลยค่ะแม่ 🙏🏻🙏🏻🙏🏻