49 Các câu trả lời

บ้านนี้ยา โยเกิร์ต นมเปรี้ยวต่างๆที่หมอแนะนำก็เอาไม่อยู่เลยคะ 😭😭 ถ่ายยากเจ็บมากเพราะเป็นริดสีดวงมาก่อนยุแล้ว ตอนนี้รู้ทางแล้ว (เราใช่มื้อเย็นนี้แหละตำน้ำพริกนึ่งผักทาน) ผักตำลึง ผักไห่ ผักชะอม ผักที่เส้นใยเยอะๆ เช้ามาดื่มน้ำครึ่งขวด600มล. สักพักปวดท้องถ่ายเลยง่ายมากคะแม่ ไม่ต้องกลัวน้ำตาลด้วย อ่อเราดื่มน้ำเยอะมากขวด1.5ลิตรวันละ2ขวด😊😊

VIP Member

บ้านนี้จะเลือกนมที่มีโฟเลสและแคลเซียมสูงสับเปลี่ยนกับนมถั่วเหลืองอุนๆผักผลไม้คุณแม่ก็อย่าลืมทานด้วยนะคะมีประโยชน์ต่อลูก นมเปรี้ยวก็ดื่มค่ะแต่เป็นนมเปรี้ยวที่น้ำตาลน้อยค่ะ

กินคะ แต่ถ้าไม่อยากให้ท้องผูกแนะนำเป็นพวกผลไม้ที่มีกากใยดีกว่าคะ ที่กินอยู่ตอนนี้ เป็น มะละกอ แก้วมังกร แอปเปิ้ล กินสลับกันไปคะ ถ่ายทุกวันคะ

เราชอยเอาปั่นผสมกับแก้วมังกรค่ะ นมเปรี้ยวบางจืดบาง ดีน่างาดำมั้ง แต่ที่ขาดไม่ได้คือใส่แก้วมังกรค่ะ อาทิตระสามโลเฉพาะแก้วมังกร

ท้องแรกๆกินบ่อยมาก พอตรวจเจอน้ำตาลเลยอดกินเลย ที่บ้านสั่งประจำไว้เลยต้องงด ยาคูลท์ไม่อันตรายแต่ห่วงเรื่องน้ำตาล

น้ำตาลเยอะเลย บ้านนี้เน้นเป็นน้ำผักผลไม้สดค่ะ และน้ำมะเขือเสาวรสดอยคำ และโยเกิร์ตสูตรธถ

ดื่มวันละ2ขวด เช้า1 ก่อนนอน1 แต่พี่ยาคูลท์นานๆจะมาที เลยไม่ค่อยได้ดื่มแบบต่อเนื่อง

บ้านนี้กินค่ะ เพราะกินนมจืดไม่ได้กินแล้วพะอืดพะอม ซื้อมาเป็นลังได้แต่นั่งมอง😅

ดื่มบ้างสลับกับนมจืดค่ะเพราะถ้าท้องผูกจะหยิบมาดื่ม เพราะน้ำตาลเยอะมากจ้า

บ้านนี้กินทุกวันค่ะ วันละ 1 ขวด ถึงรอบตรวจน้ำตาลค่า อยู่ในเกณฑ์ปกติค่ะ