2 Các câu trả lời

บ้านนี้โดนสั่งหยุดยาค่ะ ปรึกษาหมอแล้วหมอให้หยุดยาค่ะ พอดี รพ. ที่รักษาโรคซึมเศร้ากับฝากครรภ์เป็นที่เดียวกัน เขาเลยลิ้งข้อมูลรักษากันค่ะ กลายเป็นจากหมอโรคซึมเศร้าสั่งยาให้กลายเป็นหมอที่ฝากครรภ์สั่งยาให้แทนค่ะ ปล.บ้านนี้รักษาโรคซึมเศร้าตั้งแต่อายุ 17 ตอนนี้ 25 แล้วเคยหยุดยาแล้วก็จะมีผลข้างเคียงเล็กน้อย แต่ทนได้อยู่ค่ะ

พยายามหาอะไรทำค่ะ บ้านหาหนังสือแม่และเด็กอ่าน อ่านนิทานให้ลูกฟัง หรือหาอะไรดูก็ได้ค่ะ มันช่วยได้เยอะ ช่วงนี้อาจจะหนักหน่อยเพราะฮอร์โมนด้วยค่ะ

ได้ลองปรึกษาคุณหมอรึยังคะ?

ปรึกษาาแล้วค่ะ คุณหมอให้ยามารับประทาน ส่วนตัวยังไม่กล้ากิน เพราะกลัวมีผลข้างเคียงต่อลูกอ่ะค่ะ แต่หมอก็บอกว่ายาที่จัดให้มีผลข้างเคียงต่อเด็กน้อยที่สุดอ่ะค่ะ แต่ก่ยังไม่กล้ากินเลย อาการก็ยังมีบ้างค่ะ

Câu hỏi liên quan