12 Các câu trả lời

บ้านนี้เป็นค่ะ วัด 5-6 รอบเลยค่ะ กว่าจะลด แต่ถ้านอนวัดคือความดันปกติค่ะ หมอกลัวว่สครรภ์จะเป็นพิษแต่ตรวจร่างกายแล้วปกติทุกอย่าง หมอเลยสันนิษฐานว่าตื่นเต้นและเดินเหนื่อย

บ้านนี้เป็นค่ะแม่ได้127หมอบอกเสี่ยงความดันสูงค่ะหมอให้มาวัดที่อนามัยใกล้บ้านได้107-110ไม่เกิน120ค่ะแต่ไปหาหมอที่ไร120ทุกที่ค่ะแม่ตื่นเต้นมั้งค่ะ

เหมือนกันค่ะ พยาบาลวัดซ้ำ4-5 รอบเลยค่ะ หาสาเหตุ ของเราหมอบอกเพราะเมารถกับเหนื่อยค่ะ เราเมาแท็กซี่ค่ะแล้วรถติดมากก มาถึงวิ่งอ้วกก่อนเลยค่ะ

ของเราไม่เกิน 130กว่า หมอบอกสูงค่ะแต่ยังอยู่ในเกณฑ์ที่ไม่อันตราย ถ้าเราวัดแล้วไม่ลงได้นอนรพ.แน่ค่ะ

เป็นบ่อยค่ะ จนหมอส่งตัวไปแผนกอายุรกรรมไปหาหมอความดันโดยตรง แต่พอนั่งพักแล้ววัดความดันก็ลดลง หมอเลยไม่ให้กินยาความดันค่ะ

32+3แล้วค่ะแม่ ความดันอยู่ที่ประมาณ130-150เลยค่ะ

เป็นเหมือนกันค่ะ ตอนวัดยุบ้าน 120พอไปถึงคลินิก 140เฉย แต่ก็ตื่นเต้นจริง จนหมอเฝ้าระวังเรื่องความดันเลยค่ะ

เหมือนกันคะ บ้านนี้ขึ้นสูงตลอดเพราะตื่นเต้น ความดัน128-133 อยากได้คำแนะนำเหมือนกันคะ

เราเลยลองต้มน้ำใบเตยกินคะ เพราะมีคนบอกว่าลดความดัน ลดเบาหวานขณะตั้งครรภ์ได้ด้วย 17นี้ไปหาหมออีกรอบจะได้รู้กันว่าได้ผลไหม

เป็นบ่อยเลยค่ะบ้านนี้ขึ้น140เลยจ้าพอนั่งพักแปป นึ่งก็ไปวัดใหม่เป็นปกติเฉยเลยค่ะ

สรุปไม่เป็นอะไรแค่ตื่นเต้นเวลาไปหาหมอ5555

บ้านนี้ความดันต่ำค่ะ หมอบอกว่าความดันสูงกับความดันต่ำมีผลกระทบกับเด็กในท้อง

เป็นเหมือนกันค่ะเวลาไปหาหมอเป็นทุกรอบค่ะได้วัดใหม่ทีละ1-3ครั้งค่ะ

บ้านนี้ก็เป็นค่ะ ตื่นเต้นกับหมอ ลุ้นทุกรอบที่ไป วัดที130 135 🤣😆😆

จริงค่ะ บ้านนี้130-150+เลยค่ะ แต่อยู่บ้าน110-120เอง พยายามไม่ตื่นเต้นแต่ก็ทำไม่ได้เลยค่ะ