114 Các câu trả lời

เราก็เป็นค่ะ เปลี่ยนไปทานตอนกลางคืนแทนค่ะ ทานแล้วนอนน่าจะดีกว่านะคะ

VIP Member

ต้องทานจ้า ก่อนนอนก็ได้ง่วงมากๆกินแล้วนอน จะได้ไม่รู้สึกจะอาเจียน

เราก็เป็นเหมือนกันค้ะ เลิกกินไปแล้วแต่ก็ยังกินยาบำรุงเลือดอยู่

VIP Member

บ้านนี้กินยาตัวนี้แล้วอ้วกเลย ถ้าไม่กินไม่เป็นไร แต่พอกินอ้วก

ลองปรึกษาหมอดูค่ะ ถ้าเลิกกินยานี้อาจจะไม่มีน้ำนมไห้ลูกนะค่ะ

ถ้าทานหลังอาหารเช้าแล้วมีอาการ เปลี่ยนไปทานก่อนนอนได้ค่ะแม่

ตัวนี้มันบำรุงเลือดนะกัน เพราะตอนเราคลอดเราจะเสียเลือดเยอะ

ถ้าทานไม่ได้ แม่ต้องปรึกษาคุณหมอนะคะ จะเอาคำตอบในนี้ไม่ได้

แนะนำให้คุณแม่กินก่อนนอนนะคะ บ้านนี้กินก่อนนอน หลับสบายมาก

คุณหมอให้มาทานช่วงเข้า 4 เดือนค่ะ (ไตรมาาส2) พร้อมแคลเซียมค่ะ

Câu hỏi liên quan