12 Các câu trả lời

นัดผ่าพรุ้งนี้ เหมือนกันค่ะ 40วีคพอดี ตอนแรกจะได้กระตุ้นปากมดลูกตั้งแต่วันที่11แล้ว แต่หมอเห็นว่าท้องไม่ลงต่ำเลย พอตรวจละเอียดด้วยการ ซาวหน้าท้องและช่องคลอดคือ น้องหัวใหญ่ไหล่ใหญ่ค่ะ ไม่ยอมลงเชิงกรานเลย หมอเลยบังคับผ่า จิ้มวันให้พร้อม แถมรกเริ่มเสื่อมด้วยค่ะเพราะแม่อายุเยอะ จะ40แล้ว น้องน้ำหนัก 3,700 +- ก็ดีเหมือนกันรู้ก่อนจะได้ไม่ต้องนอนเจ็บตัวฟรีจนหง่อม แล้วก็ต้องมาผ่าต่อ

ขอให้แข็งแรงปลอดภัยนะคะแม่🙏🥰

บ้านนี้ก็บบล๊อกหลังผ่าคลอดไปเมื่อวันที่ 12 นี้เองค่ะ แม่ทำใจให้สบายนะคะ ไม่ได้น่ากลัวอย่างที่คิด ✌🏻 ขอให้แข็งแรงปลอดภัยทั้งคู่เลยนะคะ

คุณแม่บ้านนี้กำหนดคลอด 15พ.ค เหมือนกันค่ะ แต่ยังไม่มีวี่แววว่าจะคลอดเลยค่ะ ยังเงียบยุเลยจร้า

😂😂🥰

ไม่น่ากลัวอย่างที่คิดค่ะแม่ บ้านนี้ผ่าเมื่อวันที่12ที่ผ่านมาชิวมาก

พยายามทำใจให้ชิลอยู่ค่ะแม่ ทั้งกลัวทั้งตื่นเต้น😂🥰

นัดผ่า 15 เหมือนกันคะ พน.แล้ว ตื่นเต้นมาก กอ.ไก่ล้านตัวคะ 🤣

นัดผ่า 15 พ.ค. พรุ่งนี้เหมือนกันค่ะ ท้องแรก ตื่นเต้นค่ะ😅

สู้ๆคะผ่าพรุ่งนี้เหมือนกันคะ

ขอให้แข็งแรงปลอดภัยนะคะแม่🙏🥰

ผ่าวันที่ 15 เหมือนกันค่ะ 🥰

บ้านนั้นลูกสาวหรือลูกชายค่ะแม่ ขอให้แม่ปลอดภัยตัวเล็กเเข็งแรงๆนะคะ😁

Super Mum

ใกล้คลอดแล้ว สู้ๆค่า✌️

Super Mum

ใกล้คลอดแล้ว สู้ๆค่า✌️

ขอบคุณค่ะแม่🙏🥰