23 Các câu trả lời

ตรวจตอน 24วีค กลืนน้ำตาล 75 gm เจาะเลือด 3 รอบ เจาะก่อนกลืน 1เข็ดและหลังกลืนห่างกันเข็มละ 1ชั่วโมง 2เข็ม ผลออกมาผ่าน แต่คุณหมอก็ให้พยายามควบคุมน้ำหนัก เพราะแม่น้ำหนักขึ้นมา 10 โลแล้ว

ของเราพึ่งกลืนไปจร้า ส่วนตัวว่าทานง่ายนะคะ คุณหมอให้กลิ่นสัปปะรดมา รสชาดอร่อย แต่ผลออกมาคุณบอกให้งดหวานจร้า เพราะน้ำตาลขึ้น

ทดสอบเบาหวานให้กินกลูโคส แต่พยาบาลโทรมาแจ้งนะคะให้เตรียมน้ำมะนาวไปจะได้ทานง่ายค่ะ ลองเตรียมไปดูนะคะ ช่วยให้กินง่ายเยอะเลยคะ

ของเราก็ให้เตรียมมะนาวไปบีบใส่ 1 ลูก ทำให้ทานง่าย ไม่เลีายน

บ้านนี้น้อง 25W ยังไม่ได้ตรวจน้ำตาลเลยค่ะ ไม่แน่ใจว่าหมอจะให้ตรวจตอนไหน แต่น้ำหนักแม่ขึ้นมาแค่ 3 โลจาก 47

น่าจะยังไม่ต้องตรวจจ้า แต่นี่ขึ้นมา10โลแล้ว หมอเลยส่งตรวจเลยจ้า

กลืนแล้วเป็นเบาหวานขณะตั้งครรภ์ตอนนี้ควบคุมอาหารเจาะเลือดปลายนิ้วอยู่จ้า

ตรวจจ้าเพราะน้ำหนักขึ้นไวมากหมอเลยให้ตรวจ😆ตรวจไป2รอบรอบเเรกสูง รอบ2ปกติค่ะ

หมอให้มาคุมเองจ้า กินปกติเเต่ลดปริมาณอาหารที่เป็นแป้งเเละน้ำตาลเอาจ้า

หมอนัดไปกลืนน้ำตาลวันจันทร์นี้อ่ะ แอบกลัวเหมือนกัน ตอนนี้ 22w ค่ะ

กลืนน้ำตาลตอนไปฝากครรภ์ครั้งแรกเพราะ อายุเกิน 30 ค่ะ แต่ผลปกติ

ท้องแรกไม่ต้องกลืน ท้อง2กลืน อีกท้องอาทิตย์หน้าหมอให้กลืนค่ะ

ขอบคุณค่ะแม่

กินน้ำตาลไปแก้วหนึ่งเจาะเลือด5ครั้งค่ะวันนี้เลย