20 Các câu trả lời

VIP Member

เป็นเหมือนกันค่ะ ก่อนท้อง 3-4วันมาที ท้องปุ้บถ่ายบ่อยกว่าเดิม ช่วงท้องอ่อนๆวันเว้นวัน ยิ่งท้องแก่นี้มาทุกวันเลย งงกับระบบร่างกายตัวเอง คนอื่นท้องแล้วถ่ายยาก 😅

เป็นเหมือนกันค่ะเคยเป็นถ่ายยากก่อนท้อง. แต่ตั้งท้องกลับถ่ายง่าย. และกลับมาถ่ายยากตอนท้องแก่7-8. ถ่ายยากจนเป็นริดสิเลยค่ะ

บ้านนี้ไม่ไหวเลยค่ะก่อนท้องเป็นคนถ่ายยากอยู่แล้วท้องผูกบ่อยพอเริ่มท้องหนักกว่าเดิมอีกค่ะ ถ่ายทีไรเตรียมใจทรมานเลย😂

บ้านนี้ ยาก ค่ะ เพราะหมอสั่ง ห้ามกินผลไม้ทุกชนิด ไม่รุ้ว่าเกี่ยวป่าว กับการไม่ได้กินผลไม้ บางวันก็ไม่ถ่าย (◡ ω ◡)

เหมือนกันคะคอนท้องไตรมาสที่1และ2ถ่ายง่ายมากถ่ายทุกเช้าเลยพอเข้าไตรมาสที่3แล้วเริ่มถ่ายยากนิดหน่อย

ต้องรอดูค่ะ.. ตอนนี้ยังอยุ่ไตรมาสแรกอยุ่เลยค่ะ

ถ่ายยากขึ้นค่ะ เวลาเปลี่ยนด้วยจากปกติก่อนท้อง ถ่ายช่วงเช้า พอท้องมาถ่าย 4-5 ทุ่ม ทุกวัน

บ้านนี้ถ่ายยาก พอคลอดแล้วก็ยังถ่ายยาก เบ่งแต่ละทีเหมือนจะคลอดลูกอีกทรมาน

บ้านนี้ถ่ายยากมาก ยิ่งไตรมาสแรกนี่นั่งในห้องน้ำทีละครึ่งชั่วโมงเลยค่ะ 🤢

เกี่ยวกับอาหารที่กิน ดูแลตัวเองทานอาหารมีกากใยไฟเบอร์มากขึ้นไหมคะ

ตัเงแต่ช่วงเดือนที่แล้ว.. ท้องอ่อนๆ.. กินผัก​ 3 วันติด​ ตั้งแต่นั้นมา.. ก้รุ้สึกว่าขับถ่ายดีค่ะ

VIP Member

บ้านนี้ปกติก็ถ่ายยากอยู่แล้ว พอท้องยากคูณ2ไปอีกคะ ทรมาณมากกก

Câu hỏi liên quan