6 Các câu trả lời

อยู่ที่คุณแม่สะดวกนะคะ ถ้ายังมีโอกาสให้นมน้องได้นานก็ให้ดีกว่าค่ะ เพราะนมแม่ไม่มีวันหมดคุณประโยชน์เรย ถึงแม้ลูกจะโตแล้วก็ตาม อย่าเชื่อคำใครเรยนะคะ แต่ถ้ามีความจำเป็นที่ต้องให้เลิก 1ขวบ1เดือนแล้ว พอจะเริ่มคุยกันรู้เรื่องคุณแม่ลองคุยกับเค้าด้วยเหตุผลดูนะคะ เผื่อได้ผล

บ้านนี้น้อง 1.11 ขวบ ยังเข้าเต้าอยู่เลยคะแม่ แต่เข้าเต้าแค่ตอนกลางคืนนะคะ กลางวันให้น้องทานนมกล่องคะแม่ ลองฝึกให้น้องลองแบบกล่องดูคะแม่ บ้านนี้1ขวบก็ฝึกให้กินนมกล่องเลยคะ ไม่ให้ใช้ขวดนมเลย แม่ขี้เกียจไปหาวิธีเลิกขวดนม ตัดปัญหาไปเลยคะ 😂😂

ลูกคนแรกเราให้กิน2ขวบ1เดือนเลยค่ะ น้องแข็งแรง ไม่ค่อยเป็นอะไรดีค่ะ อีกอย่างประหยัดเรื่องนมมากค่ะ☺☺☺

ขอบคุณค่ะแม่😊😊😊

บางคนก็ถึง2ปีเลยค่ะแม่ แล้วแต่นะ ลูกชอบกินนมกล่องมั้ย นมถั่วเหลืองนมจืดนมหมี ลองดูค่ะ

ขอบคุณนะคะ😊😊😊

ลูกฟันขึ้นแล้ว เข้าเต้าเจ็บมั้ยคะป้องกันยังไงคะ

เพื่อนเราให้กินจากเต้ายัน 2ขวบค่ะ

Câu hỏi liên quan