18 Các câu trả lời

VIP Member

🙂 โพสต์นี้อนุญาตให้แสดงความคิดเห็นเท่านั้นนะคะ ท่านใด ต้องการซื้อขายสินค้า เชิญไปที่หัวข้อ "ซื้อขายสินค้า" หากพบมีคอมเม้นเป็นตัวแทนขาย ส่งต่อ แจกฟรีขอค่าส่ง จะลบทันทีค่ะ

กินมาตลอดจนจะคลอดแล้วค่ะก่อนกินค่าน้ำตาลสูงหมอให้คุมอาหารแต่เป็นคนกินหวานมากเลยลองสั่งมากินตัวนี้คุมน้ำตาลความดันดีมากกินหวานปกติแต่น้ำตาลไม่เคยขึ้นเลยค่ะ

แม่บ้านนี้กินค่ะ ตั้งครรภ์ได้27+4 week โดยรวมกินดีค่ะเข้ากระปุกที่สามแล้ว พึ่งตรวจน้ำตาลไปเมื่อวันที่4 ที่ผ่านมา ผลออกมาปกติค่ะ ป.ล( แม่บ้านนี้ติดหวานมากค่ะ )

ไม่กินไม่รู้จะกินทำไม กินแต่ยาที่หมอให้มาจบ บำรุงผัก ผลไม้ นม ปกติ คลอดมาแข็งแรงมา ลูกเราไม่อบ ผ่าคลอดด้วย

@Mommy Milk ใช่คะ สำหรับเราไม่บำรุงกินแต่ยาที่หมอสั่งแค่นั้น กินอาหารสดๆ บำรุงดีกว่าคะเช่นผัก ผลไม้ เนื้อ นม ไข่ ให้ครบ5หมู่ พอไม่ต้องไปกินยาอะไรเสริม นอกจากหมอสั่ง

บ้านนี้ทานตั้งแต่ 3 เดือนค่ะ ตอนนี้ใกล้คลอดแล้ว ทานไป 6 กป.แล้วจ้า ไม่ค่อยแพ้ท้อง คุมน้ำตาลดีมากค่ะ

บ้านนี้ทานอยู่ค่ะ เอาผสมกับน้ำเต้าหู้ นม โอวันติน(ผง) จะทานง่ายขึ้นค่ะ

เรากินยุค่ะแต่ไม่ค่อยถ่ายรอลุ้นตรวจเบาหวานอาทิตหน้าค่ะว่าจะเป็นยังไง

คนท้องทานได้ไหมคะน้ำใบเตยน้ำตาลลดจริงไหมคะ

เฉยๆค่ะ ส่วนตัวคิดว่า กินยาก ขนาดคนไม่แพ้ท้อง ยังไม่ชอบกลิ่น

น่าจะทิ้งไป 2 และแจกเพื่อนที่ทำงาน กับเอาให้ คุณยายค่ะ

บ้านนี้กินอยุ่ค่ะต้องคุมน้ำตาลกินตัวนี้คุมน้ำตาลดีค่ะ

ทานอยู่ค่ะ หมดไป 6 กระป๋องแล้วค่ะ สั่งมาเพิ่มอีก 3 แล้วค่ะ

Câu hỏi liên quan