10 Các câu trả lời

ลูกสาวเรา 2 ขวบ 8 เดือนหนัก 11.5 โลค่ะ น้องอยู่ในเกณฑ์​สมส่วนแต่รูปร่างเล็กเท่านั้นเองค่ะ ปัจจุบัน​น้องแข็งแรงมาก หมอแนะนำแม่ว่าให้แม่ลดนมให้น้องวันละ 2 มื้อ และเน้นเสริมเรื่องอาหารให้ครบ 5หมู่แทนค่ะ

เด็กบางคนกินเยอะแต่ไม่อ้วนเพราะร่างกายน้องมีการเผาพลาญพลังงานดีเกินไปค่ะ หลานเราก็เป็น 7 ขวบแล้วน้ำหนักยังอยู่ที่ 14 โล ทั้งที่กินเยอะ

ดูตัวไม่เล็กนะคะ แม่หาตารางส่วนสูงน้ำหนักมาเทียบดีกว่าค่ะ ถ้าตามเกณฑ์ก็อย่าสนใจคนอื่นเลย

ปัจจุบัน 2ขวบ 3เดือน ก็ยัง 11.4โลอยู่ครับ

ไม่ถึงกับเล็ก แต่ดูผอมอยู่ครับ

สรีระน้องอาจจะแบบผอมเพรียวก็ได้นะคะ

บ้านนี้ 2ขวบครึ่ง 11โลเหมือนกันค่ะ

หนักเท่ากันเลยครับ

จริงๆไม่ได้ดูผอมเลยนะคะ

น่ารักมากค่ะ

น่ารักมากค่ะ

Câu hỏi liên quan