4 Các câu trả lời

ใกล้คลอดแล้วค่ะแม่ อาบน้ำ สระผม เตรียมของรอได้เลยจ้ะ สู้ๆนะคะ ขอให้ปลอดภัยทั้งคุณแม่และคุณลูกนะคะ☺️☺️

ของแม่ก่อนคลอด ไม่มีเจ็บท้องไม่มีน้ำเดินค่ะ แต่มีมูกเลือดออกอ่าค่ะ ไปหาคุณหมอ ปากมดลูกเปิดแค่ 1ซม.ค่ะ คุณหมอให้กลับบ้านมานอนรอเพราะช่วงโควิดระบาดเยอะมากๆค่ะ อีกประมาณ 1วันค่ะ ก้อเจ็บท้องถี่ๆเลยค่ะ ก้อไปรพ.เลยค่ะ

บ้านนี้ 37+3 ปวดเหมือนกันเลยค่ะ วันนี้ยิ่งปวดถี่ๆเลย หมอนัดพรุ่งนี้พอดีเลยกะว่าไปพรุ่งนี้ทีเดียวเลยค่ะ

บ้านนี้เคยถามหมอ แต่หมอบอกปกติ เลยไม่กล้าไป รพ ค่ะ

Super Mum

ใกล้คลอดแล้วค่ะ สู้ๆนะค่า✌️

หนูต้องไป รพ มั๊ยคะแม่

ใกล้แล้วค่ะแม่

หนูต้องไป รพ มั๊ยคะ