14 Các câu trả lời

ไปให้หมอตรวจก่อนค่ะถ้ายังไม่คลอดจริงๆหมอคงให้กลับ แต่ถ้ามดลูกเปิดถึง2เซนแล้วหมอจะให้นอนรอคลอดค่ะ ระยะเวลาแต่ละคนไม่เท่ากันค่ะ ส่วนตัวปวดแค่ไม่เกิน4ชม.ก็คลอดค่ะทั้ง2ท้องเลยค่ะ บางคนปวด5วัน5คืนค่ะรึมากกว่านั้น

เป็นเหมือนกันเลยค่ะปวดถี่มากเเต่ไม่มีมูกเลือดหรืออะไรเจ็บประมาณนาทีสองนาทีก็หายเป็นมา2วันคืออันนี้จะคลอดหรอคะ

VIP Member

รีบไปเลยค่ะ เราก็คลอด รพ.รามา เราเจ็บทุก 10 นาทีแต่เราบอกพยาบาลว่า เจ็บทุก 5-6 นาที พอเราไปถึง ปากมดลูกก็เปิด 5 เซนแล้ว

VIP Member

แต่ของเราหมอบอกให้ไปเลยนะคะ. ถ้ามีมูกเลือดและน้ำเดินออกมา ให้รีบไป รพ. เลย ถึงแม้ว่าท้องไม่ได้เจ็บก็ตาม

ไป รพ.เลยค่ะแม่.บ้านนี้ตอนจะคลอด.น้ำเดิน.ไม่เจ็บไม่ปวด.หมอให้แอดมิดค่ะ.เช้ามาเจ็บคลอดเลย

รีบไปเลยค่ะ ปวดทุก10,นาทีถือว่าถี่แล้ว อันตรายต่อเด็กหากปล่อยไว้นาน

ไปโรงพยาบาลหรือยังคะแม่ มีมูกเลือดคือปากมดลูกเริ่มเปิดแล้วนะ

Super Mum

จริงๆควรไปแอดมิดรอดูอาการที่ รพ. แล้วนะคะ

จะลองไปดูค่ะ ไม่ไหวแล้วจริงๆ หมอไล่กลับค่อยกลับ ขอบคุณค่ะ

เราปวดตั้งแต่ตี1 คลอด11โมงเช้า

VIP Member

ไปหาหมอเลยค่ะแม่

Câu hỏi liên quan