73 Các câu trả lời

สู้ๆนะคะคุณแม่ ตอนที่หมอซาวด์ให้เราหมอจะบอกว่าการซาวด์จะดูได้แค่ปากแหว่งหรือไม่แหว่งเท่านั้น แต่เพดานโหว่ไม่สามารถเห็นได้จากการซาวด์เพราะอยู่ข้างในปาก

ใจเยนๆนะคะแม่ สู้ๆ มันมีรักษาฟรีอยู่ไม่ใช่หรอคะสำหรับปากแหว่งเพดานโหว่ เหมือนจะเคยได้ยินว่า รพ.อะไรนี้แหละค่ะลองหาในเนตดูนะคะแม่

VIP Member

เพดานโหว่เล็ก​ๆ แต่ดูหน้าตรง​ ปาก+จมูก​ ปกติใช่มั้ยคะ​ กำลังสงสัยว่าหมอทำการอัลตร้าซาวน์ไม่ทราบมาก่อนหรอ?

อย่ากังวลนะค่ะคุณแม่ สมัยการแพทย์พัฒนาไปเยอะจริงๆผ่าตัดได้ค่ะ ขอให้น้องแข็งแรงหายไวๆนะค่ะ สู้ๆค่ะ✌

ผ่าตัดรักษาได้ค่ะ แต่อาจต้องผ่าหลายรอบ เด็กแถวบางก็เป็นเหมือนกัน ได้รักษาฟรีด้วยตอนนี้หล่อละ

ผ่าตัดได้ค่ะแม่สู้ๆนะคะเป็นกำลังใจให้ขอถามนิดนึงนะคะตอนซาวด์คุณหมอได้บอกว่าผิดปกติมั้ยคะ

เป็นกำลังใจให้ค่ะคุณแม่ เดี๋ยวนี้รักษาได้ค่ะ ลองปรึกษา/สอบถามที่โรงพยาบาลดูค่ะ

มีวิธีรักษาค่ะ ปรึกษาโรงพยาบาลทันตกรรมค่ะ บางแห่งมีโครงการรักษาฟรีนะคะ สู้ๆค่ะ

VIP Member

รพ แนะนำการผ่าตัดศัลยกรรมตกแต่งให้หรือยังคะ ปกติจะให้น้องโตสักหน่อยแล้วไปทำค่ะ

ยังค่ะ ตอนนี้รอส่งตรวจctสมองด้วยค่ะวันที่27

สู้ๆนะคะคุณแม่ ปัจจุบันการแพทย์พัฒนาไปเยอะมาก ผ่าตัดน้องก็กลับมาเป็นปกติค่ะ

Câu hỏi liên quan