4 Các câu trả lời

บ้านนี้นมผสมค่ะนมแม่ไม่พอ นำ้หนักตามเกณฑ์ปกติค่ะ แข็งแรงดีค่ะตอนนี้ได้ 9 เดือน แล้ว ส่วนตัวน้องไม่เคยป่วยค่ะไม่รู้ว่าเกี่ยวกับที่เวลาฉีดวัคซีนแม่เลือกฉีดวัคซีนแบบเสียเงินตามคลีนิคหรือป่าว ถ้าฉีดอานามัยกว่าลูกเป็นไข้ ( ลูกบ้านนี้ผ่าคลอด น้องกินเอ็นฟาแล็ค A+ กล่องทอง)

TapFluencer

ของเรากินนมผสมค่ะ เพราะนมเเม่ไม่พอ เเต่พยายามให้ลูกเข้าเต้าบ่อยๆนะคะ ดื่มน้ำเยอะๆ กินเยอะๆ😂 ส่วนลูกเเข็งเเรงดีค่ะ ไม่เจ็บป่วย นมผงทำให้น้องมีหนักดีนะเราว่า ส่วนนมเเม่นั้นให้ภูมิต้านทานที่ดีกับลูก

TapFluencer

ถ้าแม่มีน้ำนมไม่พอ เสริมนมผงเพื่อให้น้องได้รับสารอาหารเพียงพอ ดีกว่าให้นมแม่อย่างเดียวแต่ไม่พอกินน้า

เรากินนมผงล้วน 26 ปีแล้วปกติดีค่ะ 😊

Câu hỏi liên quan