2 Các câu trả lời

ขออนุญาตแชร์ประสบการณ์และความเห็นเรานะคะ เราตอน 37+5 ท้องแข็งลุกไม่ได้ถี่ทุก 10 นาทีปวดบั้นท้าย แต่ยังพอทนได้มีมูกเราเลยตัดสินใจไปหาหมอ กลายเป็นว่าพยาบาลตรวจปากมดลูก เลือดสดออกมาแล้วเจ็บปากมดลูกทรมานมากค่ะ สรุปปากมดลูกไม่เปิดเลยขอกลับมาดูอาการที่บ้านค่ะ ถ้าแม่ทนไหวรอให้ปวดถี่ๆ ดีกว่าค่ะตอนนี้ผ่านไป 2 วันปากมดลูกยังระบมอยู่เลยค่ะ เดินลำบากมากเลือดเริ่มหยุดไหลค่ะ ย้อนกลับไปได้จะไม่ไปค่ะทรมานกว่าเจ็บเตือนอีกค่ะ แม่ลองนอนพักนะคะถ้านอนแล้วไม่ดีขึ้นเริ่มทนไม่ได้ค่อยไปดีกว่าค่ะ

ขอบคุณคร้แม่

บ้านนี้เป็นเหมือนกันค่ะ มีมูกใสๆออกมา แต่ไม่เจ้บท้อง ไม่มีอาการอะไรเลย แต่ไม่ได้ไปหาหมอค่ะ ก่อนหน้านี้เราไม่สบายได้นอนโรงบาล1คืน หมอตรวจภายใน ดูทุกอย่างปกติดีค่ะเลยไม่ได้ไปหาหมอ

Câu hỏi liên quan