คลอดลูก

มีมูกใสออก4วันติด มีท้องปั้นแต่ไม่บ่อย กำหนดคลอด15 ก.ค 63 แต่คลอดวันที่6 ก.ค 38w4d เข้าพรรษาพอดี ตี2.30 แม่มีอาการท้องเสีย ร่วมท้องแข็ง นึกว่าปกติ สักพักปวดท้องถ่ายมีมูกใสออกด้วย ท้องแข็งปวดเหมือนประจำเดือน รอดูอาการสักพักเลยบันทึกไว้ ปวดทุกๆ5นาที เก็บของเตรียมไป รพ นั่งมอไซค์ ชิวๆ ตี5 ถึง รพ เข้าห้องฉุกเฉิน หมอตรวจปากมดลูกเปิด2ซ. 7โมง เข้าห้องคลอดตรวจปากมดลูก เปิด3ซ. ใส่สายตรวจคลื่นหัวใจเด็ก ท้องแข็งถี่ขึ้น นอนไปสักพัก 8โมงกว่าๆ ได้ยินเสียงน้ำคล่ำแตกในท้อง บอกพยาบาลว่าน้ำคล่ำแตกแล้ว มาตรวจปากมดลูก เปิด7ซ. หมอยังไม่มาเลย แม่มีอาการอยากเบ่ง ของยังเตรียมไม่เสร็จ พยาบาลบอกอย่าเบ่ง สักพักมาอีก ไม่ไหวแม่เบ่งหัวออก พยาบาลกรีดเสร็จ แม่เบ่งอีกรอบ ออกมาเลย แม่นิโล่งท้องมากกก ท้อง2 คลอด08.33 น้ำหนัก2860

71 Các câu trả lời

ยินดี​ด้วย​ค่ะ​ คลอดง่ายจังเลย

VIP Member

ยินดีด้วยนะคะ คลอดง่ายดีจัง 😊

แตกแล้วน่าชังจังค่ะ ละมุมมาก

ได้ ผช ท้องโตแต่กี่เดือนค่ะ

แม่คลอดง่ายกว่าท้องแรกมั๊ยคะ

คลอดง่ายคะ เจ็บท้องไม่นาน เบ่ง3ครั้งออก ท้องแรกก็คลอดง่ายเหมือนกัน

ยินดี และดีใจด้วยค่ะคุณแม่

อยากคลอดง่ายแบบนี้จังค่ะ

ประจำเดือนล่าสุดวันไหนค่ะ

แม่จำไม่ได้คะ

ยินดีด้วยน่ะค่ะ❤️

โตไวๆเลี้ยงง่ายๆนะลูก

Câu hỏi liên quan