15 Các câu trả lời

ผื่นร้อนคะ ลูกบ้านนี้ก็เป็นคะ ขึ้นตามหัวตามหน้า ไม่ต้องทาอะไรคะ แปลกที่ เด็กยังปรับอุณภูมมิไม่ได้ เดียวก็หายไปเองคะ ลูกบ้านนี้1-2อาทิตถึงค่อยๆลดลงคะ ตอนนี้ได้20วันแล้วไม่มีผื่นแล้วคะ มีบ้างแค่เล็กๆน้อยๆ คะ

ผื่นร้อนมั้งคะ ลูกเราก็เป็นค่ะ แต่ไม่ได้ขึ้นที่หน้า แต่ขึ้นที่คอ เราใช้วิธีอาบน้ำให้แล้วก็ซับให้แห้ง ทาแป้งศรีจันทร์เบบี้ค่ะ

ขอบคุนคะ

ใช้ตัวนี้ทาคะคุณแม่ ใช้ได้ตั้งแต่แรกเกิดเลย หาในลาซาด้า หรือในเพจได้คะ น้องเพลงใช้ หายใน4วัน หน้าเนียนใสแล้ว

แนะนำให้หาหมอค่ะ ผื่นมีหลายประเภทค่ะเด็กแต่ละคนไม่เหมือนกันเเละอย่าทาแป้งนะคะฝุ่นเเป้งอันตรายกับเด็กเล็กค่ะ

งดแป้ง สบู่ ออย ใช้น้ำต้มสุกเช็ดพาไปอยู่ที่โล่งๆอากาสถ่ายเท ไม่ต้องห่อตัวไม่ต้องใส่หมวกค่ะ

บ้านนี้ก้เป็นค่ะ ที่แขนข้าพับสองข้าง ที่ขาหนีบสองข้างกับคอ

VIP Member

ผื่นร้อนคะ ใช้น้ำอุ่นเช็ดให้น้องบ่อยๆเดี๋ยวหายคะ

ผื่นร้อนค่ะ ทาขมิ้นค่ะแม่บ้านนี้ก็ทาให้ลูกก็หาย

บ้านนี้ก็เปนค่ะใช้แป้งศรีจันทร์เบบี้ทาค่ะ

ผื่นร้อนค่ะ.บ้านนี้ก็เป็น.แต่ตอนนี้หายแล้ว