5 Các câu trả lời

บทความของแอฟคะ หากถามว่าแม่ให้นมกินน้ำอัดลมได้ไหม ตอบว่าได้ค่ะ เพราะว่ากินแล้วไม่ได้ทำให้ลูกน้อยท้องอืดเลย และไม่แนะนำให้ทานบ่อยนะคะ นานๆ กินจะดีกว่า เพื่อสุขภาพที่ดีของคุณแม่เองด้วย เพราะว่าในน้ำอัดลมเต็มไปด้วยก๊าซคาร์บอนไดออกไซด์ พอก๊าซรวมเข้ากับน้ำจะทำให้เกิดสภาพเป็นกรด แล้วจะดึงเอาแคเซียมออกจากกระดูก ส่งผลให้คุณแม่มีกระดูกบางลงค่ะ

น้ำอัดลมมีคาเฟอีนค่ะ เอาจริงๆแม่ทานได้ทุกอย่างนะคะ ในประมาณที่เหมาะสมไม่มากไปจะดีกว่าค่ะ บ้านนี้ก็แอบกิน น้ำอัดลมบ้าง ชามุกบ้าง แต่เว้นให้นมประมาณ2ชม. ค่ะ

ส่วนตัวน้องไม่ค่อยนอนหลับสนิทนอนยากค่ะ ไม่รู้คนอื่นเป็นไหม เราสังเกตุดูค่ะ

VIP Member

ทานได้ค่ะ แต่ทานในปริมานที่เหมาะสม

ทานได้แต่อย่าเลยอะเกินไป

Câu hỏi liên quan