9 Các câu trả lời

เราไม่ได้กินค่ะ เพราะไม่จำเป็น การผ่าคลอดหมอจะล้างทำความสะอาดให้หมดแล้ว เหลือตกค้างแต่ก็ไม่มาก ร่างกายจะขับออกมาเอง ของเราผ่าคลอดมาได้ 7อาทิตย์นี้ค่ะ เริ่มแห้งแล้วค่ะ แล้วแต่คนนะคะ อาจหมดเร็ว หมดช้าต่างกัน

ยาขับน้ำคาวปลาหมอบอกถ้าจะกินจริงๆก็ให้กินได้แค่1อาทิตย์. เพราะมันไม่จำเป็นเลย ให้ลูกดูดนมเป็นตัวกระตุ้นน้ำคาวปลาออกได้ดีค่ะ

ผ่าคลอดหมอซับน้ำออกแทบหมดตอนผ่าแล้ว​ คลอดเองน้ำำคาวปลาเยอะกว่า​ แอลกอฮอล์​ไม่ดีต่ออลูก

เรากินเหมือนกันค่ะ2ขวด ที่เหลือก้เข้ากระโจมหลังคลอดเอา น้องคาวปลาก้ออกดีนะค่ะ

ขอบคุณทุกคนมากๆนะค่ะ แล้วมีใครเคยอบสมุนไพรหลังผ่าคลอดบ้างมั้ยคะ

ผ่าคลอดหมอซับให้แล้ว ไม่จำเป็นต้องกินคะ อาจจะทำให้ตกเลือดได้

ผ่าคลอดหรือคลอดเองหมอก็ไม่แนะนำให้กินคะ

หมอบอกไม่ควรกินอ่ะค่ะ จะทำให้ตกเลือด

กินได้หลังผ่าคลอดเลยใช่มั้ยคะ