1 Các câu trả lời

เรามีภาวะแท้งคุกคามค่ะ เลือดออกทุกสัปดาห์มาตั้งแต่ 22 w ตอนนี้ 34 w แล้วค่ะก็ยังออก และกินยากันแท้งและฉีดทุกสัปดาห์จนถึง 36 w ค่ะ เราไม่มีภาวะรกเกาะต่ำค่ะ แต่มีท้องแข็งส่วนมาก แต่พอเข้าเครื่อง NST หลายรอบก็มีไม่ท้องแข็งแต่อย่างใด ตอนเป็นแรกๆเราเครียดสารพัด หาข้อมูลทางเนต เครียดจนอยากร้องไห้ แต่เราคิดเสมอว่า ถ้าเขาอยากมาเกิดและมาอยู่กับเรายังไงๆเขาต้องอยู่ นอนมาจะสามเดือนกว่าแล้ว ลุกแค่กินข้าวกับเข้าห้องน้ำและไปหาหมอค่ะ เป็นกำลังใจให้นะคะ เดี๋ยวรกก็ขยับขึ้นสูงได้ค่ะแม่ มีอะไรคุยกันได้นะคะ ยินดีค่ะ

ตอนนี้แม่ได้ 34 w ค่ะ แต่จะหยุดกินยากับฉีดยาสัปดาห์ที่ 36 ค่ะ ขอบคุณมากนะคะ กลัวคลอดก่อนกำหนดมาก เพราะรู้สึกว่ามีเจ็บเตือนเป็นบางครั้ง ตอนนี่ก็นอนค่ะ นั่งหายใจไม่สะดวกเลย เวลากินก็นอนกินเลยบางที มันนั่งไม่ได้เลยค่ะ

Câu hỏi liên quan