48 Các câu trả lời

อาหารมื้อแรกของลูก ตอนอายุ 6 เดือน แม่ๆให้ลูกทานอะไร ในปริมาณเท่าไหร่บ้างค่ะ ?

ขอบคุณครับ ซัก 6 เดือนให้กินจริงจังแล้วกันครับ ว่าจะทำข้าวต้มบดราดนมครับ

รอครบ 6 เดือนก่อนไหมค่ะ ถ้าเป็นพวกเนื้อสัตว์ ครวเริ่มจากผักกับผลไม้ก่อน

ใจเย็นอีกนิดค่ะ พอ 6 เดือนค่อยเริ่มเทสอาหารทีละอย่างดีกว่าค่ะ

ตอนนี้น้อง6เดือน16วันกินข้าวบดผสมด้วยฝักทองแครอทตับหมู

VIP Member

กล้วยย่อยยากอย่าพึ่งเลยค่ะ มื้อแรกเริ่มที่ข้าวบดราดนม

Super Mum

ถ้าหมอประเมินว่าร่างกายน้องพร้อม ก็กินได้จ้า

บ้านนี้กินนมแม่อย่างเดียวถึง6เดือนเลยค่ะ

ต้องครบ6เดือนก่อนนะคะ ไม่ต้องรีบจ้า

รออีกนิดดีมัยคะ เริ่มสัก 5 เดือน 20 วัน

Câu hỏi liên quan