11 Các câu trả lời

บ้านนี้ก็ผ่าคลอดน้ำนมไม่ค่อยมี ลูกไม่ยอมเข้าเต้าเลย ใช้วิธีปั้มนมทุกๆ2-3ชั่วโมง กินอาหารให้ครบ 5หมู่ กินให้อิ่มๆเลยค่ะกินน้ำเยอะๆบ้านนี้กินน้ำเย็นเลยค่ะ (หมอบอกกินได้) ถ้าอยากให้ลูกหลับยาวต้องให้เค้ากินให้อิ่มค่ะบ้านนี้กลางคืนหลับยาวเลยตื่นอีกทีก็เช้าค่ะ ตอนนี้น้องได้ 8เดือนแล้ว

เราผ่าคลอดเหมือนกัน 2 วันแรกไม่มีน้ำนม น้องก็ไม่เข้าเต้า เลยพยายามดื่มน้ำเยอะๆ ขยันปั้มนมทุกๆ 3 ชั่วโมง อาหารที่ว่ากินแล้วเพิ่มน้ำนมจัดมาหมดทุกอย่าง และก็กินให้ครบ 5 หมู่ จนตอนนี้น้อง 3 เดือนแล้ว น้องเข้าเต้าทุกคืน มีนมสต็อกเอาไว้ด้วยค่ะ

กินน้ำเยอะๆคะ กินน้ำขิงร้อนๆช่วย ก่อนให้ลูกกินนมก็ปั้นเต้าก่อนแล้วประคบร้อนแล้วก็ทำจี๊ดช่วย น้ำนมจะมาเยอะเองคะ

VIP Member

ลองกินชาอุ่นรักดูนะคะ​ จะช่วยเพิ่มน้ำนม​ บ้านนี้คลอดน้องมาแรกๆน้ำนมก็ไม่ค่อยมีเหมือกันค่ะ

งดกินน้ำเย็นกินน้ำอุ่นๆดูค่ะ เรากินอยู่ลูกอายุสองเดือน แถมเราไม่มีหน้าท้องด้วย

มีมานิดเดียวค่ะพอผ่านไป2วันน้ำนมน้อยลง​ น้องก้อกินไม่อิ่ม​ งอแงตลอดเลยค่ะ​

กินน้ำเยอะๆค่ะ เอาน้องเข้าเต้าบ่อยๆอย่าเครียด เครียดแล้วจะไม่มีนมค่ะ

ให้ลูกดูดกระตุ้นบ่อยๆค่ะ​ เดี๋ยวน้ำนมจะมาเอง​ ดื่มน้ำเยอะๆ

ทานอาหารเพิ่มน้ำนม เเล้วก้อปั้มนม หรือเข้าเต้าบ่อยๆ

ปั๊มนมน่าจะช่วยได้นะคะ ทานผักขิง หัวปลี

Câu hỏi liên quan