25 Các câu trả lời

VIP Member

เราเพิ่งถามหมอมา เมื่อต้นเดือน ว่ายืดผมได้มั๊ย หมอบอกได้ คุณแม่ยืดผมได้ แต่ทำสีผมไม่ได้ เพราะมีสารอะไรซักอย่างที่สามารถซึมเข้าหนังหัวได้ บ้านนี้ก็ตั้งใจจะยืดเหมือนกัน จร้า แต่ต้องหาร้านที่ใช้น้ำยาที่ได้มารตฐานนะคะ

อาจจะยืดได้เหมือนแม่บางท่านบอก แต่เราไม่อยากให้ยืดเลยค่ะ สารเคมีอาจจะไม่ซึมลงผิวหนังก็จริง แต่แม่ต้องนั่งในร้านทำผม ที่มีสารเคมีหลายชนิด แม่สูดดมเข้าไป ลูกก็ได้รับสารเคมีเต็มๆเลยนะคะ

เรายืดผม เพราะไม่รุ้ว่ากำลังท้อง สรุปแท้งเลยจ้า ค่อยสวยเอาหลังคลอดดีกว่ามั้ย

VIP Member

ไม่ได้ค้าา ถึงแม้จะเป็นแบบออแกนิคก็ตามทำไม่ได้ค่ะ หลังคลอดไปแล้วค่อยทำน้า

รอหลังคอดดีกว่าจ้า ไม่รู้สารเคมีที่ร้านใช้ จะมั่นใจได้รึเปล่า

VIP Member

สารเคมีจ้า แนะนำให้ทำหลังคลอดดีกว่านะคะ

ยืดได้ค่ะ แต่ควรเลือกร้านที่มีคุณภาพค่ะ

ได้นะ แต่ไม่แนะนำรอคลอดก่อนเถอะค่ะ

อันตรายนะแม่ อดทนนิดนึงเพื่อลูกค่ะ

ไม่ได้ค่ะเเม่ มันมีสารอันตรายค่ะ

Câu hỏi liên quan