1 Các câu trả lời

เหมือนบ้านนี้เลยค่ะ ผู้ใหญ่ชอบบอกว่า ท้องเล็กจัง ลูกจะออกมาโตไหม ตัวจะเล็กหรือเปล่า กินให้มันเยอะๆบ้าง พอกินเยอะก้บ่นว่า กินมากไประวังเด็กจะออกยากนะเพราะตัวใหญ่ พอกินปกติ ก็ชอบบอกว่า กินอะไรทำอะไรนึกถึงลูกบ้างนะ ความรู้สึกในใจคือแบบ จะอะไรหนักหนาอ่ะ ท้องก็ท้องเรา ลูกก็ลูกเรา กินอะไรก็ต้องนึกถึงลูกอยุ่แล้วไหมอ่ะ แล้วคือที่กินน้อยอ่ะก็กินแล้วมันอิ่มไวอ่ะให้ทำยังไง เคยตักข้าวมากินทับพีนึงกินไม่หมด เขาถามว่า กลัวอ้วนหรอ ในใจอยากจะบอกว่า ไม่ได้กลัวแต่อิ่ม บางทีเขาก็รู้มากกว่าเราสะอีก

จริงๆน่าเบื่อมากเลยน้องง?เหมือนกันจะอะไรกันหนักหน่าทำอะไรก็ผิดไปหมด