13 Các câu trả lời

กำหนดคลอดใกล้ๆกันเลยค่ะ ของเรา24ก.ค ปวดทั้งตัวเลยค่ะแม่😂บางทีกูนึกนอยเหมือนกันนะเวลาลูกโก่งตัวเราเผลอบ่นลูกบ้างเพราะปวดท้องจริงๆค่ะ

บ้านนี้ 6กค.ค่ะ เป็นเหมือนกันค่ะ นอนหลับยาก ถ้าไม่เงียบคือจะนอนยากมากๆ พยายามกล่อมตัวเองก็ไม่ช่วยเลยค่ะ555555 ปวดขาปวดหัวปวดทั้งตัวเลย

กำหนดคลอดวันเดียวกันเลยค่ะแม่ เป็นเหมือนกันค่ะ ปวดหลัง ปวดขา ปวดไปทั้งตัว กว่าจะได้นอนเปลี่ยนท่าพลิกไปพลิกมาปวดไปหมดค่ะ

บ้านนี้ปวดบ่อยเหมือนกันค่ะ ปกติไม่เคยเป็นตะคริว พอเข้าไตรมาส3 เวลานอนจะเป็นบ่อยมากค่ะ ถ้าเป็นปุ๊บก็รู้วิธีรับมือเลย😂

กำหนดคลอด29/7/66 ปวดหลัง ปวดขา ปวดขาหนีบ หัวเหน่า เวลาเดิน และตอนนอนเคลื่อนไหวลำบากมาก ตอนจะลุกออกจากเตียงแสนปวด😢

หาหมอนรองที่เท้าดูค่ะแม่ ให้เท้าอยู่สูงกว่าหัว อาจจะดีขึ้น แต่ถ้านอนหงายไม่ได้ก็จะเมื่อยขาหน่อยนึงค่ะ

22 ก.ค.เหมือนกันค่ะแม่ นอนงอขาก็ปวดตรงต้นขา พอเยียดตรงตะคริวก็จะถามหา นอนแต่ละท่าลำบากมากค่า 😅😅

พ.น เข้าไตรมาส3แล้ว ปวดขามีบ้างแต่ไม่มาก แต่ที่เป็นมากๆคือขาเท้าบวมมาก

กำลังจะเข้าไตรมาส3ค่ะปวดเหมือนกัน ทั้งตะคริวกว่าจะนอนได้ทรมานมากค่ะ

บ้านนี้ 21กค. นอนลำบากมากค่ะปวดหลัง ปวดขา หายใจลำบากฉี่บ่อยมากๆ 🤣😂