5 Các câu trả lời

เป็นเพราะหัวหอมค่ะ มันจะมีกลิ่นฉุนและรสขม เด็กเค้ามีสัมผัสการรับรสดีมากค่ะ เราเคยพลาดแบบนี้เหมือนกัน คือใส่สัดส่วนเท่าผักอื่นเลย ผลคือลูกไม่กิน ต้องเททิ้งทั้งหมดเลยค่ะ😅

อ่ย เข้าใจเลยค่ะ สงสัยแม่ต้องทิ้งบ้างแล้ว 🤣

ใช้ผงหัวหอมแทน สำหรับปรุงอาหารเด็กค่ะ กลิ่นมันเด็กไม่ชอบ ลูกเราจะ2ขวบยังไม่กินเลย

บ้านนี้สายblw หัวหอมนี่ลูกเลิฟสุดๆเลยค่ะ ใช้ทำซุปไก่ มักกะโรนี นี่คือที่สุด😂😂

หรือเป็นเพราะอะโวคาโดคะ แม่ใส่อะโวคาโด+หัวหอม+แครอท 🥲

ทำสุกก่อนปั่นค่ะ

หัวหอมใหญ่ตุ๋น ได้ค่ะ ต้มสุก

ก็ลดปริมาณลงใส่แต่พอดีค่อยๆเพิ่ม

Câu hỏi liên quan