9 Các câu trả lời

ถ้าไม่บวมแดงไม่เป็นไรค่ะ ลูกเราก็เป็นตอนนั้นสายสะดือหลุดแล้ว แต่มีเลือดออก ตกใจมากรีบโทรไปรพ. พยาบาลบอกให้เช็ดด้วยแอลกอฮอล์ ไม่กี่วันก็แห้งดีค่ะ

บ้านนี้ก่อนจะหลุดก้อมีเลือดซึมๆแบบนี้ค่ะ พอ2--3วันก้อหลุด มันจะเยิ้มๆหน่อย เช็ดต่ออีกไม่กี่วันก้อแห้งจ้า บ้านนี้13วันค่ะ

ของเรา 18 วันค่ะถึงหลุด เราก็มีเลือดออกบ้างแต่น้องไม่ร้องอาจมาจากผ้าปิดทับสะดือไม่ระบายตอนนี้หลุดเรียบร้อยแล้วค่ะ

แม่เช็ดไปเรื่อยๆเดี๋ยวแห้งเองค่ะตอนลูกเราก็เป็นแบบนี้ เช็ดก้อนเลือดออกให้หมดนะคะ

VIP Member

คล้ายๆบ้านนี้ เช็ดลึกตลอด อยู่ๆมีเลือดออก เช็ดต่อไปอีกสองวันสะดือหลุด

เช็ดเรื่อยๆจ้ะ เดี๋ยวจะค่อยๆแห้งเอง

เช็ดให่แห้งคะ เดี๋ยวหลุดเอง

VIP Member

เช็ดให้แห้งค่ะ

ไปเถอะคะ