54 Các câu trả lời

ของเราตรวจเจอ 2 ขีดตอน 6w ไปหาหมอที่คลินิก หมอให้ยาบำรุงมากิน นัดซาวด์อีกทีตอน 9w วันที่ 25 มค นี้ค่ะ ลุ้นเหมือนกัน ไม่มีอาการแพ้เลยค่ะ กินจุมากก 😁😁

ลุ้นไปด้วยกันนะคะ ☺️ทางนี้หมอก็ให้ยาบำรุงมากินเหมือนกันค่ะ แต่อาการมาเต็มเลยแต่ไม่หนักมาก พอกินได้ค่ะ นัดอีกทีวันที่9กพ.นี้เลยค่ะ 💗

บ้านนี้ประจำเดือนเลื่อนไปสัก4-5วันก็ตรวจเลยค่ะ ขึ้น2ขีดตลอด เพราะปกติ เป็นคนที่รอบเดือนมาตรงเกือบทุกเดือนคาดเคลื่อนไม่เกิน1-2วันค่ะ

ตรวจเจอตอน 4 วีค ไปซาวเลยตอน 4+2วีค ไม่เจออะไรเลยค่ะ แม้แต่ถุงตั้งครรภ์ หมอนัดอีก4วีคต่อมา เจอน้องพร้อมเสียงหัวใจ ตอนนี้ 33+4วีคค่ะ 🥰

รอลุ้นเลยค่ะอีก4วีค ถึงจะได้ตรวจอีกครั้ง ตอนนี้บำรุงอย่างเดียวเลยค่ะ🥰

ทางนี้ตรวจขึ้นจางกว่านี้อีกค่ะจางมากๆเลยเจอถุงตอน5วีคค่ะ หมอนัดอีกรอบ9วีคก็เจอตัวกับเสียงหัวใจน้องแล้ว

ขอบคุณมากนะคะ ทางนี้ลุ้นมากเลยค่ะอีก4w ถึงจะได้เจอหมอ ตรวจครั้งล่าสุดยังไม่เจอถุงตั้งครรภ์หมอเลยไม่คอนเฟิร์มอายุครรภ์ให้แต่หมอประมาณว่าน้อยกว่า4w ค่ะ

Super Mum

เราตรวจเจอ นับวันเม็นมาสุดท้าย แล้วได้ประมาน2เดือนก็ไปฝากค่ะ คนแรกซาวตอน4 -5เดือน คน2แทงคุกคามขี้มอไซซาวตอน8วิคกว่าก็เจอน้อง

รอลุ้นเลยค่ะ นับวันรอเจอคุณหมอทุกวันเลย

เจอน้องตอน8w4d ค่ะแม่ รอบแรกไปอัลต้าซาวด์ตอน 6w ยังไม่เจอค่ะ เจอแค่ถุงตั้งครรภ์ แม่ไม่ต้องกังวลนะคะ เดียวก็เจอค่ะ✌️

ขอบคุณมากเลยนะคะ คลายความกังวลไปได้เยอะเลยค่ะ ถึงตอนนี้จะยังไม่เจอถุงตั้งครรภ์ แต่เราจะลุ้นไปให้ถึงที่สุดเลยค่ะ 💗☺️✌️

ประจำเดือนขาด4วันตรวจเลยค่ะ แล้ว2วันถัดมาไปหาหมอยังไม่เจออะไร ซาวด์ทั้งช่องคลอดทั้งหน้าท้อง สุดท้ายมาเจอตอน8-9วีคค่ะ

ซาวด์ทั้งสองวิธีเหมือนกันเลยค่ะ แต่ไม่เจอน้องปจด.ขาดประมาณ1เดือนนิดๆทีแรกคิดว่าเพราะโควิดเลยปจด.มาช้า ปกติเป็นคนปจด.มาไม่ค่อยปกติด้วยค่ะ😂

ของหนูเมนส์ไม่มา10วันเลยค่ะ ตรวจขึ้น2ขีดชัดเลย ไปตรวจดูตอนนั้นได้6W เจอถุงกับตัวแล้วค่ะอดใจรอนิดเดียวนะคะ☺️

ทางนี้4สัปดาห์ เข้มกว่านี้อีกค่ะ ตรวจจากอนามัย หมอถามวันที่ประจำเดือนมาวันสุดท้าย แล้วนับอายุครรภ์ให้

นี่ตรวจเจอตอน2สัปดาห์ค่ะ จางแบบนี้เลยค่ะ ที่รู้ไวเพราะตรวจไข่ตกแล้วxx ค่ะ หลังจากนั้น2สัปดาห์เลยลองตรวจดู

ล่าสุดไปมา6w เริ่มเห็นหัวใจกระพริบแต่ยังจับเป็นคลื่นไม่ได้ค่ะ