1 Các câu trả lời

เราก็เจอปัญหานี้ค่ะ แม่เราตื้อจะให้ไปคลอดที่บ้านแม่ ส่วนเรากับแฟนตั้งใจจะคลอดที่บ้านแฟน เพราะจะย้ายไปเลี้ยงลูกด้วยกันที่ตจว. (กทม.อากาศไม่ดีเลยค่ะ กลัวลูกเป็นอะไรไป) เราใช้วิธีคุยกับแม่เราค่ะ ว่าจะคลอดที่บ้านแฟน หรือ ไม่ก็คลอดที่เดิมที่เราสะดวกใกล้บ้าน เราก็แจงไปเลยค่ะว่า เราห่างแฟนไม่ได้จริงๆ แฟนคือกำลังใจที่หนึ่งเลยเป็นอะไรมาขอให้เขาอยู่ใกล้ๆอุ่นใจจะดีกว่า ( ที่ไม่ไปคลอดบ้านแม่เรา เพราะแม่เรากับแฟนไม่ค่อยถูกกันเท่าไหร่ค่ะ อยู่ด้วยกันได้ไม่นานแม่เราชอบหาเรื่อง บางทีก็กันเรากับแฟนออกจากกัน)

ลองคุยกับคุณแม่ดูใหม่น้า ตกอยู่ในสถานการณ์เดียวกันเลย ฮือลองใช้น้ำเสียงหนักแน่นดูนะคะ สู้ๆน้า