1 Các câu trả lời

บ้านนี้มีเนื้องอกสี่ก้อนค่ะ ก้อนล่ะห้าเซน แต่ไม่สามารถเอาออกตอนผ่าคลอดได้ คุณหมอให้รอประเมินหลังคลอดหกเดือน หลังคลอด เลยไปหาหมอผู้เชี่ยวชาญด้านนี้โดยตรงมา ได้ซาวด์ใหม่อีกครั้ง ก้อนเนื้อมีขนาดลดลง ซึ่งคุณหมอว่าก้อนเนื้อนี้จะขยายตามมดลูก และอีกหกเดือนมาซาวด์ ว่าโตขึ้นหรือไม่ ผลที่จะผ่าให้คือมีเลือดประจำเดือนออกเยอะ เป็นประจำเดือนนาน หมอถึงจะผ่าให้ค่ะ

ขอบคุณค่ะ รอปรึกษาหมออีกทีเนาะ คงจะยังไม่สามารถผ่าพร้อมกับคลอดลูกได้ ยังพอมีเวลาพักฟื้น ภาวนาให้มันฝ่อลงไปเอง

Câu hỏi liên quan