7 Các câu trả lời

ปกติค่ะ ตอนท้องเรา 2-3 วันถ่าย 1 ทีเลย พยายามทานผลไม้ โยเกิร์ต ของเราตอนนั้นทานมะเขือในพวกแกงเขียวหวานช่วยให้ขับถ่ายค่า ไม่งั้นเสี่ยงเป็นริดสีดวงค่ะ ถ้ายังไม่ปวดอย่าพยายามไปเบ่ง หรือบังคับมันนะคะ

ตอนท้องแม่บ้านนี้ก็ท้องผูกค่ะ คุณแม่ดื่มน้ำเยอะๆ กินกีวี่ มะละกอ ส้ม นะคะ ช่วยให้ถ่ายง่ายขึ้นค่ะ

ปกติของคนท้องค่ะแม่แม่พยายามทานผักผลไม้ที่ช่วยในการขับถ่ายนะคะไม่งั้นอาจเป็นริดสิดวงได้

VIP Member

ตื่นนอนดื่มน้ำอุณหภูมิห้อง 2 แก้ว และทานนำคั้นปั่นผักผลไม้ทุกเช้าตอนท้องว่างช่วยได้ค่ะแม่

บ้านนี้ท้องได้เจ็ดเดือนกว่าค่ะ ไม่มีอาการท้องผูกเลยค่ะ แนะดำดื่มน้ำเปล่าเยอะๆค่ะ

ทาน กีวี่ วันละ 2-4 ลูกค่ะ ถ่ายคล่องกว่าตอนไม่ท้องอีกจ้า

บ้านนี้ไม่เคยท้องผูกเลยค่ะ ตั้งแต่ท้องยันคลอดมา2เดือนกว่าแล้ว เราดื่มน้ำวันละ3ลิตรค่ะ