9 Các câu trả lời

เหมือนกันเลยค่ะ ตอน2เดือนหมอนัดก่อนครบ2เดือนเต็ม แต่ก่อนออกจากรพ.หมอกับพยาบาลมาแนะนำวิธีการเลี้ยง แล้วบอกให้ฉีดตอน2เดือนหรือหลัง2เดือนไปแล้ว แต่บ้านนี้ก็ไปฉีดตอนครบ2เดือนเต็มนะคะ พอรอบ4เดือน ตอนนี้วันนัดที่หมอนัดก็นัดตอนก่อนครบ4เดือนเต็มประมาณ3วันค่ะ ซึ่งไม่รู้ว่าต้องรอครบ หรือสามารถไปฉีดได้ตามนัดสับสนมาก

นั่นดิค่ะ ตอนนี้พาน้องไปฉีดมาแล้วด้วยตอนนั้นก็ไม่ได้ถาม พอฉีดแล้วกลับมาบ้านพึ่งมานึกขึ้นได้ ตอนนี้เป็นกังวลคิดมากเลย 😥

ที่บ้านน้องเกิด 27 อนามัยจะมีนัดฉีดวัคซีนทุกวันที่20 ของทุกเดือน สมมุติน้องต้องฉีดวัคซีน 2 เดือน ต้องไปฉีคคือ น้อง 2เดือน+เกือบจะสามเดือนเลยค่ะ เพราะน้องอายุยังไม่ถึงฉีดก่อนไม่ได้ แต่เลื่อนออกไปได้ อย่างเข็มที่2 นัด 4 เดือน แต่น้องเกิดหลัง20 คือเกิด 27 ต้องพาน้องไปตอน 4เดือน+ ประมานนี้ค่ะ

บ้านนี้หมอไม่เคยนัดก่อนเลยค่ะ เขาบอกว่าไม่ได้เด็ดขาด หากร่างกายยังไม่สามารถรับยาตัวนี้ได้จะไม่นัดก่อนเด็ดขาด ต้องพ้นเกณฑ์ไปแล้วถึงจะฉีดยาตัวนั้นๆได้

VIP Member

วัคซีนฉีดก่อนไม่ได้ค่ะ แต่ฉีดหลังได้ บางทีหมออาจจะนับพลาดไปก็ได้นะคะ ลองโทรสอบถามอาจจะเลื่อนนัดให้ใหม่ก็ได้นะคะ

โทรกลับไปคุยกับหมอค่ะ ฉีดทีหลังได้ก่อนไม่แนะนำค่ะ หมออาจจะดูผิด เบลอรึเปล่า

ฉีดก่อนไม่ได้ค่ะแม่ ก่อนแค่วันเดียวก็ไม่ได้ค่ะ หมอที่บ้านเคยแจ้งมาแบบนี้

ถ้าน้องไม่มีอาการอะไรก็คงไม่เป็นไรหรอกค่ะแม่ รอดูอาการน้องสัก24ชม.ค่ะ

หมอนัดผิดหรือเปล่าคะ เพราะเคยถามหมอ เขาบอกฉีดก่อนไม่ได้ แต่ฉีดหลังได้

งงเหมือนกันเลยค่ะ ตอนพาไปฉีดก็ลืมถามว่าฉีดได้แล้วเหรอ

บ้านนี้น้อง 2เดือน27วัน พึ่งได้ไปฉีดวันนี้ค่ะ

อันนี้นัดฉีดรอบ2เดือนรึป่าวคะ

บ้านนี้ก็ฉีดค่ะตอน 4 เดือนและก็ 6 เดือน

Câu hỏi liên quan