49 Các câu trả lời

เรากินทุกวันเลยค่ะ เมจิ พาสเจอร์ไรส์รสจืด วันละ2แก้ว ตอนเช้ากับตอนเย็น แสดงว่าลูกเราก็จะแพ้นมวัวหรอค่ะ

แล้วแต่บางคนค่ะ เราตอนท้องแรกกินนมวันละ 2-3แก้ว ลูกเกิดมาไม่แพ้ แต่ญาติเรากิน 2-3แก้วเหมือนกัน ลูกแพ้นมวัว ต้องกินนมแบบพิเศษอะไรสักอย่างตอนนี้น้องโตแล้วยังกินอะไรที่มีส่วนผสมจากนมวัวไม่ได้เลย พวกขนมเค้กยังกินไม่ได้

กินได้ค่ะนมวัว มีประโยชน์ค่ะ แต่ไม่ควรกินอย่างเดียวต้องสลับกันนมอื่นๆด้วยค่ะ เพื่อลูกแพ้นมวัว

ทานได้แต่อย่าให้เกินวันละ2กล่อง ถ้าอยากดื่มเพิ่มควรดื่มนมถั่วเหลืองสลับค่ะ เดี๋ยวลูกแพ้นมวัว

VIP Member

ดื่มได้ทุกนมจ้าาา.. 💕 แต่เค้าสลับกับนมอย่างอื่นด้วย เช่นนมถั่วเหลือง นมเปรี้ยว น้ำเต้าหู้ 😊

ต้องกินบ้างค่ะ.. ถ้าไม่กินเลย ลูกออกมาก็แพ้นมวัวได้เหมือนกัน กินใก้หลากหลายค่ะ

นมมีประโยชน์ทุกสมแหละค่ะแม่ แต่ไม่ควรกินซ้ำๆเดิมๆ ลูกอาจแพ้นมชนิดนั้นได้ค่ะ

บ้านนี้ก็กินค่ะ สลับกันหลายๆ แบบ นมวัว นมถั่วเหลือง น้ำเต้าหู้ นมอัลมอนด์

กินใด้นะคะลูกจะใด้ไม่แพ้นมวัวค่ะกินควบคู่ไปกับนมถั่วเหลืองก้อใด้ค่ะ

กินได้ค่ะแต่ให้ดีให้สลับกับนมถั่วเหลือลูกออกมาจะได้ไม่แพ้นมวัว

กินได้ค่ะ เเต่กินหลายๆอย่างหลายๆรสก็ได้หลายสารอาหารดีนะค่ะ

Câu hỏi liên quan