ความเชื่องมงาย

พอดีว่าพ่อแม่แฟนเป็นคนอีสานเค้าไม่ให้เราซื้อของเเต่เราก็เเอบซื้อเค้าบอกถ้าซื้อผีจะกินหรือไม่ก็ถ้าลูกออกมาต้อบมีคนใดคนนึงเสียชีวิตไม่ลูกก็เเม่จริงหรอคะเเล้วมีใครเคยเป็นบ้างหรอเคสที่ว่าเสียชีวิตอาจจะเป็นเพราะสภาพร่างกายรึป่าวคะ เราไม่ใช่ไม่เชื่อเเต่ถ้าเราคลอดเราก็อยากทำไรให้มันง่ายๆสะดวกสบายไม่ต้องมานั่งหาของวิ่งหาซื้อนู้นนี้นั้นมันดูดวุ่นวายอีกอย่างตอนอุ้มลูกกับบ้านคงไม่มีใครอยากให้ลูกใส่เสื้อผ้าใช้ผ้าอ้อมเเข็งเหมือนๆหรอกใช่มั้ยค่ะบางทีก็ลำคาญอยากจะบอกพ่อแม่เเฟนว่าเชื่อได้เเต่ไม่ใช่งมงายเชื่อจนไม่ลืมหูลืมตา เราเป็นคนจีนคะเเล้วญาติบ้านเราเค้าก็ซื้อของเตรียมไว้ตอนนี้ลูกเค้าได้4เดือนเเล้วคะเเข็งเเรงทั้งเเม่เเละลูก ขออภัยที่เขียนยาวไปนะคะ#ขอบคุณสำหรับคำตอบค่ะ #ขอบคุณล่วงหน้านะคะ #ใครมีประสบการณ์ #ท้องเเรก 30w3b

2 Các câu trả lời

ซื้ออะดีแล้วค่ะไม่งั้นคลอดมาไม่มีเสื้อผ้าของใช้ลูกโดนหมอด่าหูชาแน่อย่าสนใจเลยค่ะ

ซื้อไว้เถอะค่ะไม่มีของเตรียมไปเดี๋ยวโดนคุนหมอดุนะคะ