5 Các câu trả lời

ถ้าคันมาก เราแนะนำให้ใช้เบบี้ออยหรือน้ำมันมะพร้าวค่ะแม่ ส่วนเรื่องหน้าท้องแตกคิดว่าอยู่ที่ผิวคนนะคะ ของเราท้อง 3 แล้ว ไม่เคยแตกเลยค่ะ แต่เวลาหน้าท้องขยายคือคันมากค่ะ

ปกติค่ะคุณแม่แต่ละท่านหน้าท้องไม่เท่ากัน บางคนหน้าท้องหนาก็จะออกไวหน้าท้องบางก็จะออกช้า (หน้าท้องหนาคือคุณแม่น้ำหนักเยอะตั้งแต่ก่อนท้องค่ะ)

ทางนี้เกาทุกคืนค่ะเพราะคันมากบางทีเกาไม่รู้ตัวเลยค่ะตอนหลับเกาจนตื่น

ลองใช้ครีมทาผิวผสมกับเบบี้ออยค่ะ ทางนี้ใช้อยู่ไม่มีคันเลย

ขอบคุณค่ะ

บ้านนี้คันท้องตอน11สัปดาคะ

Câu hỏi liên quan