41 Các câu trả lời

บ้านนี้ทยอยซื้อเรื่อยๆเลยคะ เพราะถ้าซื้อตอนท้องแก่เราจะเดินเหนื่อย เหนื่อยจริงๆเพราะตอนนี้ 8 เดือนกว่าแล้วก็ยังเดินตามโลตัสแปปเดียวหอบ แต่ไม่เน้นเสื้อผ้านะคะ เพราะเด็กโตเร็วเสื้อผูกกับถุงมือถุงเท้านี่ก็เพื่อนให้มา เราเลยสบายซื้อแต่ของใช้ อุปกรณ์เครื่องนอน อุปกรณ์อาบน้ำ ฯ 😊แต่บางบ้านอาจจะถือ บ้านแม่สามีก็ถือ เราเลยซื้อไปเก็บไว้บ้านตัวเอง😂เอาสะดวกเรา

ของเรา รู้เพศ แน่นอน ทยอยซื้อช่วง 7 เดือนค่ะ ตอนนี้ 8 เดือนล่ะ เตรียมกำลังครบ ขาดไม่กี่อย่าง ซื้อทีเดียว อาจลืมนู้นนี่นั่น เรยทยอยซื้อแร๊วก้อดู ผลิตภัณฆฑ์อาบน้ำ ซักผ้า ช่วงลดราคาด้วย ลดราคาช่วยได้เยอะนะคะ

ถยอยซื้อเลยคะ ถ้าซื้อทีเดียวเปลืองมาก ของใช้หลักๆตอนไปโรงบาล เสื้อผ้าถุงมือถุงเท้าหมวก ผ้าอ้อม ผ้าห่อตัว ผ้าขนหนู แพมเพิส ผ้าเปียก มหาหิงค์ เสื้อผ้าคุณแม่คะ หลักๆอยู่โรงบาลก็มีแค่นี้

ขอบคุณค่ะ😊

VIP Member

บ้านนี้ตอนท้องแรกไม่รู้เพศจนถึงคลอด แม่แฟนพอรู้ว่าเราท้องก็ทยอยซื้อๆไว้เลยค่ะ ไม่สนใจว่าเป็นผู้หญิงหรือผู้ชาย ซื้อของแบบกลางๆไม่ผู้ชายเกินไปไม่ผู้หญิงเกินไปค่ะ

บ้านนี้เตรียมเท่าทีพอรู้ค่ะ บางอย่างเตรียมเกินตัวไปด้วยซ้ำ(มั้งคะ)บ้านนี้21+3เตียมของไปโรงบาลเรียบร้อยค่ะสิ้นเดือนนี้กะจะซักแล้วเพราะท้องเริ่มออกนั่งซักลำบากค่ะ

แล้วแต่คุณแม่สะดวกเลยค่ะ รึไม่ก็รู้เพศแล้วค่อยเตรียมก็ได้ค่ะ แต่บ้านนี้เตรียมก่อนรู้เพศเลยค่ะเลือกสีกลางๆ เพราะแม่อดใจไม่ไหวของใช้เด็กมันน่ารัก😂

ทยอยซื้อเลยค่ะแม่ ท้องโตมากเดินลำบาก บ้านนี้สบายหน่อย พี่สาวเตรียมให้ทุกอย่าง 33+3วีคใกล้ครบหมดแล้วเหลือแค่ ของใช้เล็กน้อย

7เดือนค่ะบ้านนี้ซื้อเฉพาะ​ที่จำเปนก่อนค่ะเดวน้องออกมาค่อยเพิ่มกลัวซื้อมาเยอะเดวน้องใส่ไม่ทันเพราะ​เด็ก​โต​ไว​ค่ะ

เเนะนำนะค้า ทยอยซื้อเรื่อยๆเลยจ้า เริ่มตั้ง 7 เดือนก็ได้ค้า ซื้อมาซักไว้บ้าง พึ่งฉุกเฉินจะได้หยิบกะตร้าไปเลยจ้า

บ้านนี้ทยอยซื้อตั้งแต่รู้เพศค่ะ เคยซื้อทีเดียวตอนท้องแรก รู้สึกหมดเยอะค่ะ ท้องสองเลยทยอย รู้สึกเบาหน่อย😂

Câu hỏi liên quan