ฝากท้องคนที่สองครั้งแรก โรงบาลรัฐคนลาวมีค่าใช้จ่ายเท่าไหร่กันบ้าง

ฝากลูกคนแรกประมาณ=2000฿กว่าค่ะ ที่จำได้ มีตรจเลือด,ชาวท้อง ให้ยา ค่าคลอดคนแรกปี64(12000฿กว่า) อยู่โรงบาล3วัน มาปี65 ท้องสองไปฝากท้อง โรงบาลเดิม =42000฿กว่า ตรจปากมดลูก1400฿ ชาวท้อง1600฿ ค่ายาอีก++ ตอนนั้นตกใจมาก เงินมีแต่7000฿ ทั้งครอบครัว มีแต่แฟนทำงาน (ตอนนี้ก็ไม่ไปโรงบาลอีกเลย 33วีค5วัน ) ว่าจะเก็บเงินไปคลอดทีเดียวเลย เห็นเราเป็นคนลาวแล้วได้จ่ายแพงมาก ทั้งๆที่ทำเหมือนกับท้องแรก แต่ได้เสียเยอะกว่า เดือนนั้นคึอลำบากเลยกับแฟน เงินชื้อนมยังได้ขอยืมแม่ก่อน เรากับแฟนอยู่ห้องพัก = อืดอัดมาก ว่าทำไมแพงจังก็ไม่กล้าถาม ว่าค่าอัลตราซาวด์1600฿ มันแพงไปไหม ท้องแรกยังมีบิลยุเลยกับไปดู แค่ 400฿ เอง (ขอบคุณนะคะที่อ่าน)

2 Các câu trả lời

VIP Member

ค่าใช้จ่ายเดี๋ยวนี้ก็ค่อนข้างเปลี่ยนไปค่ะ ที่ รพ. เราฝากครรภ์มีคนจากประเทศลาวมาฝากท้องอยู่เหมือนกันค่ะ จ่ายเองทั้งหมด ค่าใช้จ่ายขึ้นอยู่กับ รพ.ที่เราเลือกคลอดด้วย คุณแม่ฝากท้องที่ไหนคะ

โรงบางศูนย์อุดรธานี

ฝากโรงบาลไหนค่ะ

Câu hỏi liên quan