16 Các câu trả lời

VIP Member

บ้านนี้เสียไป60-70บาทเองค่ะ​ แต่ไม่ได้ดูว่าค่าอะไร​ จนถึงตอนนี้ก็ไม่ได้เสียค่าอะไรแล้วน่าจะเหลือตอนคลอดกับห้องพิเศษอย่างเดียว​ ฝากข้ามเขตค่ะ​ รพ.รัฐ​ ไม่ได้ใช้สิทธิ์​ไม่ได้ย้ายสิทธิ์​ด้วย

ไปฝากท้องครั้งแรกภายใน 12 สัปดาห์นะคะ จะได้ตรวจเลือดคัดกรองค่ะ ฝากโรงพยาบาลรัฐไม่เสียค่าใช้จ่ายนอกจากค่ายา คุณแม่รีบไปไม่ต้องกังวลนะคะ

ของเรารพ.รัฐ ไม่ได้ย้ายมา สิทธิบัตรทองอยู่ต่างจังหวัด แต่ก็ไปฝากครรภ์ตามปกติของรพ.ที่อยู่ปัจจุบัน ไม่ได้เสียสักบาทจ้า

VIP Member

ฟรีค่ะ รพ.รัฐ ตอนฝากครั้งแรกบ้านนี้ก็ฝากที่บ้านแฟนค่ะ พอใกล้คลอดกลับมาคลอดที่บ้านตัวเองจ้า

ฟรีนะคะถ้าโรงบาลรัฐ นี่ก็ฝากฟรีค่ะมาอยู่บ้านแฟน สิทธิ์ก็ยังไม่ได้ย้าย. ก็ไม่เห็นเสียนะคะ

รพ.รัฐไม่เสียจ้า ถ้าเสียก็เสียน้อยมากๆ รีบไปฝากนะคะจะได้กินยาบำรุงแต่เนิ่นๆ💕

VIP Member

ของเราเสียค่าเจาะเลือด 1,000 กว่าบาทค่ะ รพ.รัฐ มีประกันสังคมด้วยค่ะ

ไม่เสียนะคะ นี่ก้ออยู่บ้านแฟนตั้งแต่ท้อง ไม่เสียค่าอะไรเลยค่ะ

ฟรีนะคะ นอกจากครั้งเเรกที่มีค่าเจาะเลือดกับค่าตรวจฟัน700บาท

https://community.theasianparent.com/q/บอกแอดมินหน่อยจ้า_คุณแม่ฝาก/1883900

Câu hỏi liên quan