25 Các câu trả lời

ต้องเจาะเลือดตรวจทั้งแม่และพ่อค่ะ ถ้าผลเลือดแม่ออกมาเป็นบวกก็ฉีดยารักษาค่ะ ถ้าอายุครรภ์เริ่มมากจะอันตรายต่อลูกได้ค่ะ แนะนำเจาะเลือดค่ะเพื่อความสบายจะได้ไม่ต้องกังวลด้วยค่ะ

ไม่น่าปฏิเสธการตรวจได้นะคะ 1.สำหรับแม่และเด็ก ถ้าผลเป็นบวกจะได้กินยาและวางแผนคลอดได้ 2.สำหรับหมอ ถ้าผลเป็นบวกจะได้ป้องกันการติดเชื้อจากคนไข้ได้ค่ะ

ไม่ได้ค่ะ.... หมอที่ไหนจะผ่าให้หรือทำคลอดให้ ต้องมีประวัติผลเลือดก่อน เค้าจะได้ระวังมากขึ้นอีกระดับนึง ไม่มีทางที่จะปกปิดข้อมูลได้ค่ะ

ควรตรวจค่ะ เพราะถ้าตรวจพบเราจะได้ยาต้านเพื่อไม่ให้ลูกติดไปด้วย และป้องกันความผิดปกติของลูกในท้องด้วยค่ะ

ของบ้านนี้ตรวจทั้งพ่อและแม่ตั้งแต่ครั้งแรกที่ไปฝากครรภ์เลยค่ะถ้าเราไม่มีโรคอะไรก็ไม่น่ากังวลใจนะคะ

ก็ควรตรวจนะคะ ซิฟิลิสมันอันตรายต่อเด็กนะคะ ควรตรวจเพื่อความสบายใจต่อคุณแม่และตัวน้องค่ะ

ขอบคุณค่ะ

ควรตรวจค่ะแม่ ของเราหมอแจ้งว่าตรวจก่อนคลอดค่ะ ตรวจเมื่อ31วีค ที่ผ่านมาจ้า

ของเราหมอให้ตรวจตั้งแต่เริ่มไปฝากครรภ์เลยค่ะ ปล.เราฝากครรภ์ครั้งแรกตอน7w

VIP Member

ควรตรวจนะคะ เพราะมันเป็นโรคที่จะส่งผลต่อเด็กในท้องค่ะ จะได้แก้ไขทันค่ะ

ต้องตรวจคลีนิคหรือโรงพยาบาล​ก็ต้องตรวจมันสัำคัญ​มากต่อเราและลูก​นะคะ

ขอบคุณค่ะ