7 Các câu trả lời

ต้องดูว่าคลอดที่ไหน แต่ละ รพ.ไม่เหมือนกัน คลอดปกติ ราคา ไม่กี่พันจนถึงหลักหมื่น แต่ถ้าผ่าคลอด หลักหมื่นขึ้นไป ไม่รวมค่าห้อง แต่บาง รพ.ก็มีแพคเกจให้เลือกคลอดรวมค่าห้องด้วย

ขอบคุณคะ🙏🙏

ท้องแรกคลอดเอง รพ.รัฐ ประกันสังคมห้องพิเศษห้าพันกว่าบาท ท้องสองจะผ่า+ทำหมัน ประกันสังคมห้องพิเศษหมอบอกว่าสองหมื่น ปล.ฝากพิเศษคลีนิคค่ะ ต้องใส่ซองให้หมออีกต่างหาก

อ้อขอบคุณคะ🙏🙏

คร่าวๆนะค่ะ ร.พรัฐ คลอดธรรมชาติ 8000 ผ่าคลอด 13000 ห้องธรรมดา เอกชน มีแพ็กเก็จ คลอดธรรมชาติ 29000 ผ่าคลอด49000 แล้วแต่ ร.พ ค่ะ อันนี้จากประสบการณ์

ขอบคุณคะ🙏🙏

ถ้าไม่มี ประกันสังคมก็ใช้สิทธิ์บัตรทองก็ได้ค่ะ ไม่เสียสักบาท แต่คุณแม่ต้องไปคลอด รพ.รัฐ ที่คุณแม่มีสิทธิ์อยู่แค่นั้นค่ะ

อ่อขอบคุณมากๆคะ🙏

บ้านนี้ผ่าคลอดรัฐ จ่าย 2 หมื่นกว่าสิทธิ์ประกันสังคมค่ะ

อ่อขอบคุณคะ🙏🙏

VIP Member

รพ.เอกชน ผ่าคลอดจะแพงกว่าคลอดเอง ประมาณ 15000-20000 ค่ะ

ขอบคุณคะ🙏🙏

แต่ละ รพ ราคาไม่เหมื่อน​กันค่ะ

ขอบคุณคะ🙏🙏

Câu hỏi liên quan