41 Các câu trả lời

ทันค่ะเค้าก้ไปฝากตอนใกล้จะสี่เดือนกำลังดีเลยไปปุ้บได้ซาวปั้บถ้าอายุครรภ์น้อยหมออาจจะยังไม่ซาวให้เพาะตัวเด้กยังไม่ชัด

ช้าไปค่ะ สำหรับเราน่ะค่ะ ไตรมาสแรก1-3เดือน ทารกควรได้รับยาบำรุงสำคัญสำหรับทารกมากๆค่ะในไตรมาสนี้ เพื่อป้องกันโรคต่างๆค่ะ

ช้าไปค่ะ แม่ไปฝากตอน 8w แม่ยังคิดว่าช้าเลย ด้วยความเข้าใจผิดของตัวเอง แต่ก็ซื้อโพลิคมาทานตั้งแต่ 4w รีบไปตอนนี้ก็ยังทันค่ะ

ควรฝากครรภ์ทันทีที่รู้ค่ะ ตอนนี้ก็รีบไปฝากได้เลยนะคะ คุณหมอจะได้ตรวจสุขภาพและจ่ายยาบำรุงให้

รีบฝากเลยนะคะ ถือว่าช้าค่ะ แม่ควรได้รับวิตามินบำรุงตั้งแต่5-6week 3 เดือนแรกควรได้รับการบำรุงค่ะ

ช้าไปนะคะ ควรจะฝากก่อนอายุครรภ์ 12 สัปดาห์ค่ะ ทั้งหมดทั้งมวลแม่ควรไปฝากครรภ์ให้ครบ 8 ครั้งค่ะ

สำหรับเราคิดว่าช้าไปนะคะ แต่ที่สำคัญรู้แล้วไปฝากเลยก็ดีจ้า หมอจะได้ให้มาบำรุงมาทานคะ 😍

เราไปฝากตอน6วีคค่ะสิ่งสำคัญจริงๆคือรู้ว่าท้องก็รีบไปฝากเลยจ้าหมอจะได้ให้ยาบำรุงมากิน

จะฝากตอนไหนก็ทันหมดค่ะ แต่ทางที่ดีไปฝากก่อน 3 เดือนจะดีกว่า หมอจะให้ยาบำรุงมากินค่ะ

รู้ตอนไหนไปตอนนั้นค่ะ 3เดือนก็ทันค่ะ รีบไปเอายาบำรุง และตรวจเช็คน้องค่ะ

Câu hỏi liên quan