คู่เสี่ยงธาลัสซีเมียสายอัลฟ่า

ผลตรวจนำ้คร่ำออกมาแล้วหมอบอกท้องนี้ปลอดภัยค่ะลูกเป็นแค่พาหะไม่อันตรายดีใจสุดๆเลยท้องนี้ท้องที่3ค่ะเราเคยผ่านเรื่องเลวร้ายกับโรคธาลัสซีเมียมาแล้วตอนเราท้องลูกคนที่2เจาะนำ้คร่ำไปตรวจเหมือนท้องนี้แต่ท้องที่2โชคร้ายลูกเป็นธาลัสซีเมียชนิดฮายดรอปหมอให้เอาเด็กออกตอนนั้นเสียใจมากผ่านมา3ปีลูกสาวคนโตบอกอยากมีน้องอยากมีเพื่อนเล่นสงสารลูกมากแต่ใจนึงก็แอบกลัวนะว่าถ้ามีอีกลูกจะเป็นอีกมั้ยเลยลองปล่อยดูอีกครั้งค่ะจนท้องแล้วก็เจาะน้ำคร่ำไปตรวจเหมือนเดิมรอผลและก็ได้รับข่าวดีท้องนี้ปลอดภัยโล่งมากหลังจากกังวลมาตลอด22สัปดาห์ผลพึ่งออกวันที่25มิถุนาที่ผ่านมาเองค่ะตอนนี้ท้องได้23สัปห์ดาแล้วค่ะดีใจมากรู้สึกเหมือนยกภูเขาออกจากอกเลย??

19 Các câu trả lời

ยินดีด้วยนะคะ

ขอบคุณค่ะ

ขอบคุณค่ะ

ขอบคุณค่ะ

VIP Member

ขอบคุณค่ะ

ขอบคุณค่ะ